BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 31/10 - 5/11

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 5/11/16.

1. blackberry-priv.jpg

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao kỉ niệm trong cuộc sống và những trải nghiệm mới đối với BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Ngày 3/11/2016, Công ty Phân phối các sản phẩm công nghệ cao dầu Khí (PHTD) công bố giảm 1 triệu đồng từ 7,99 triệu xuống còn 6,99 triệu đồng đối với sản phẩm BlackBerry DTEK50 được mệnh danh là Smartphone siêu bảo mật của chạy HĐH Android của BlackBerry.
    BlackBerry và Công ty Ford Motor có lịch sử làm việc với nhau khá lâu và ngày hôm nay, mối quan hệ đó đã được mở rộng thêm. BlackBerry mới đây đã thông báo rằng họ đã ký một thỏa thuận mới với công ty Ford Motor về việc sử dụng mở rộng QNX của BlackBerry và phần mềm bảo mật.

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:
    An Coong là nghệ sỹ chơi piano trẻ và khá nổi tiếng trên mạng xã hội. Cô nhận được sự quan tâm của nhiều bạn trẻ bởi những clip chơi piano cover các bản hit đình đám được giới trẻ nằm lòng như: Mình yêu nhau đi, Em của ngày hôm qua, Vết mưa, Anh không đòi quà…
    Nếu bạn thường xuyên chụp và ghép ảnh chắc hẳn Waterfall Collage Photo Editor sẽ là công cụ đắc lực để hỗ trợ bạn. Với việc BlackBerry tham gia vào thị trường Android thì muôn vàn phần mềm để bạn có thể chỉnh sửa hình ảnh.
    Mình nghe nhạc được rất nhiều thể loại từ nhạc Rap, đến Rock hoặc những ca khúc sôi động Âu Mỹ, do vậy mình thường xuyên cắt những bài nhạc hay và để dành làm nhạc chuông trên chiếc BlackBerry thân yêu. Hôm nay mình cũng xin chia sẻ bộ sưu tập mình đã tự mình tổng hợp lại, bao gồm các bài hát Âu Mỹ nổi tiếng chắc hẳn bạn đã nghe ở đâu đó của Bruno Mars, The Scripts, hay của anh chàng DJ nổi tiếng Thế Giới như Avicii...
    Bạn cần gửi một lời chúc mừng sinh nhật tới ai đó đúng vào thời điểm 12h đêm, hay cần nhắn một tin quan trọng vào buổi sáng sớm ngày mai nhưng lại sợ quên. Hãy cài đặt ngay ứng dụng hẹn giờ gửi tin nhắn trên Priv nhé.
    Về chủ đề động vật thì hẳn sẽ có rất nhiều bạn quan tâm đến nhất là mèo, chó và chuột,... Bởi độ đáng yêu và tinh nghịch của chúng khiến hàng triệu người xao xuyến con tim. Mãi sưu tầm hình ảnh chó mèo nhưng mình chắc rằng các bạn đã lãng quên đi vẻ đẹp của hàng vạn con vật khác, ví dụ như sâu, rắn,...[​IMG] vâng vâng mà mây mây.
    Theo mình thấy thì có rất nhiều bạn lựa chọn ảnh ô tô làm hình nền cho BlackBerry. Tuy nhiên, đa phần đều sử dụng những bức ảnh kém chất lượng, không được đẹp như mong muốn hay độ phân giải không phù hợp với màn hình dẫn tới ảnh bị bể hạt và độ sắc nét không như mong muốn.
    Trải qua rất nhiều đời bb 9000, 97xx, 99xx, rồi Q10, PP nhưng rồi cuối cùng vẫn gắn bó, đồng hành và yêu nhất em 99xx. Ngày trước dùng bao da có hoslter thì có bao giờ phải lăn tăn khoản lock máy đâu nhưng bây giờ không dùng nên phải tìm tới phần mềm lock phím mà khổ nỗi phần mềm lock phím thường rất hao pin.
    Nếu như bạn đang cảm thấy nhàm chán với các hình nền (Wallpaper) trên màn hình BlackBerry của bạn thì bộ hình nền dưới đây sẽ giúp bạn cảm thấy tốt hơn với tông màu chủ đạo chỉ gồm trắng và đen.
    Tác phẩm giới thiệu phương pháp Thiền mới và các tư duy khoa học, lập luận khoa học vững chắc với hơi thở dựa trên nền tảng của Tứ Diệu Đế - Bốn sự thật.

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Nếu như bạn đang kiếm một thể loại trò chơi đơn giản, hay và không kiếm phần thù vị để giải trí mỗi khi rảnh rỗi thì Square Plus đáp ứng tốt cho nhu cầu của bạn. Trò chơi trí tuệ dành riêng cho dòng máy BlackBerry 10 nhưng lại có cách chơi rất mới lạ, chắc hẳn bạn sẽ khó có thể ghi điểm cao với trò chơi này.
    Tiny Archers là một trò chơi hành động, bạn là người bảo vệ vua từ các tấn công của yêu tinh. May mắn thay, cung thủ này nằm ở trên cùng của một tòa tháp rất cao mà từ đó bạn có thể bắn thoải mái ở tất cả các kẻ thù đang cố gắng để tấn công.
    Về độ phong phú của phần mềm và trò chơi thì BlackBerry 10 không thể nào bằng Android được, và cũng vì thế đôi khi fan BB lại tìm kiếm cho mình một trò chơi hay giải trí nhẹ nhàng trên điện thoại. Cũng chính vì lý do đo nên mình tổng hợp một số trò chơi hay cùng mọi người để khám phá và giải trí trên BlackBerry 10 của mình nhé.
    SoulCraft là tựa game hành động nhập vai tuyệt vời và hoàn toàn miễn phí dành cho BlackBerry Android. Người chơi sẽ cuốn vào cuộc chiến giữa loài người, thiên thần và cả quỷ dữ trong một thế giới hỗn mang. Trong SoulCraft, bạn sẽ hóa thân thành một chiến binh thiên thần được gửi xuống trái đất, giúp con người chiến đấu chống lại binh đoàn quỷ dữ đến từ địa ngục.
    Unblock Me FREE là một trò chơi trí tuệ đơn giản và hấp dẫn. Mục tiêu là lấy được khối màu đỏ ra bằng cách trượt trên các khối khác. Unblock Me gồm 4 cấp độ khác nhau từ dễ đến khó. Có tổng số hơn 14200 câu đố, thách thức bạn trong hàm trăm giờ đồng hồ.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Anh em có từng lao đao tìm những bản ROM trên mạng mà kiếm hoài không thấy, nhất là những bản Build đời cũ. Nhưng không sao, hiện tại đã có chia sẻ các bản ROM từ thời các dòng máy BlackBerry 10 đầu tiên cho đến nay, bao gồm từ thời 10.0 đến 10.3.3 và có cả cho PlayBook và Priv, bên cạnh đó là các dòng máy BBOS từ thời 4.1 cho đến nay. Nên anh em cứ thoải mái tìm kiếm và tải về nhé.
    Chào mọi người, hôm nay mình xin chia sẻ cùng các bạn về việc sử dụng danh bạ trên BlackBerry 10 tốt hơn, bao gồm các thao tác lưu hoặc tùy chỉnh làm sao để không gặp phải những vấn đề hi hữu hoặc khó chịu trong danh bạ của BB10 và cũng là để chúng ta tận dụng tốt hơn những tính năng được tích hợp hỗ trợ quản lý địa chỉ liên lạc được tốt nhất.
    Theo nhiều nghiên cứu khoa học, ánh sáng từ màn hình của các thiết bị điện tử có thể ảnh hưởng đến giấc ngủ. Cụ thể, ánh sáng xanh từ các màn hình LED có thể làm chậm hoặc ngưng trệ việc sản sinh melatonin, hóc môn có nhiệm vụ quản lý giấc ngủ.
    Hiện tại chắc ngày ra mắt BlackBerry DTEK60 đã gần kề, đây cũng là thời gian để so sánh với thiết bị ra mắt năm trước đó là BlackBerry PRIV. Cả hai dòng máy này đều chạy trên phiên bản Android 6.0.1 Marshmallow của BlackBerry, có màn hình kích thước tương tự nhau và một gói cài đặt sẵn các ứng dụng BlackBerry. Sẽ có nhiều sự so sánh được hỏi về các dòng máy này khi ra mắt, do đó với bài viết này chúng ta cùng xem bảng so sánh trong đó có cả DTEK50.
    Nếu như bài viết trước mình đã chia sẻ cùng các bạn một số thao tác nhập liệu hay trên BlackBerry Passport thì hôm nay xin chia sẻ tiếp cùng mọi người phần hai nhằm tận dụng tốt nhất thế mạnh trên dòng máy này đó là bàn phím nhé.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:
    Mình đến với BlackBerry cũng do thằng em đồng nghiệp xúi giục xài BBM vào những buổi cơm trưa, ban đầu việc đăng ký BBM khá rắc rối do mình quen với cách của Android nên không chú tâm lắm, cài xong BBM chat vài dòng rồi tháo ngay và luôn vì sự bất tiện.
    Cái mối quan hệ giữa giới tính nữ và BlackBerry chắc cũng chẳng có gì thân thiết và hệ trọng ngoài người dùng - điện thoại. Nhưng BlackBerry đã ít người xài, mà con gái rành BlackBerry lại càng hiếm, thế nên hay quý lắm. Lúc nào cũng được nhắc đến với sự tò mò và đầy háo hức. Một bức hình của cô gái ấy chụp có lẽ sẽ chẳng còn đặc biệt nếu thiếu chiếc BB, hay là một biểu tượng nào đó của chùm dâu.
    Chiêm nghiệm cuối tuần cùng BlackBerry Việt Nam. Không cần màu mè, hay quá mất thời gian cho việc “set up” (dàn dựng), những bức ảnh đẹp về một góc Sài Gòn của một chàng trai trẻ hoàn toàn có thể chinh phục mọi cảm xúc của người xem ngay từ những góc ảnh đầu, và như đưa người xem vào một câu chuyện kể, không đầu không đuôi nhưng đầy xúc cảm về nhịp sống của một góc Sài thành vào buổi sớm.

BBVN.NET​

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 5/11/16
    Last edited by a moderator: 7/11/16
    vuphh70 and huynhminhhung like this.