BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 3/7 - 9/7

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 9/7/16.

1. top (2).JPG

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao kỉ niệm trong cuộc sống và những trải nghiệm mới đối với BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Thân chào các bạn, nhằm duy trì hình ảnh của BlackBerry và tạo sân chơi lành mạnh hàng năm dành cho các fan, diễn đàn BlackBerryVietNam.net phối hợp cùng PHTD tổ chức giải bóng đá thường niên hàng năm. Hơn hết đây là cơ hội cho toàn thể anh em BBers giao lưu, họp mặt.
    BlackBerry đã có thông báo chính thức trên Blog BlackBerry rằng BlackBerry Classic sẽ ngừng sản xuất vì doanh số bán ra khá thấp so với mong đợi của thiết bị này. Tuy nhiên mới đây Alex Thurber - Phó chủ tịch cao cấp bán hàng toàn cầu cho các thiết bị của BlackBerry - đã có một Tweet trên Twitter cho thấy BlackBerry có khả năng vẫn sẽ cho ra mắt thêm các thiết bị BlackBerry khác có bàn phím.
    Nửa đầu 2016 chứng kiến smartphone cao cấp đầu bảng của nhiều hãng trình làng, tuy nhiên, sản phẩm được đánh giá tốt và đáng giá nhất vẫn model năm ngoái.

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:

Theo như thông báo của BlackBerry thì cho dù người dùng không nâng cấp phiên bản mới nhất của Facebook sử dụng giao diện Web thì cuối tháng 3 sẽ ngừng hỗ trợ, nhưng hiện tại vẫn sử dụng tốt và không hề có trục trặc gì cả, anh em có thấy thế không?
    Bạn đã chán ngấy với những hình ảnh mà bạn đang sử dụng làm hình nền, và muốn có nhiều sự lựa chọn hơn để trang trí cho dế yêu của mình mà không muốn tốn nhiều bộ nhớ cũng như thời gian để tải những file hình nền về? Bạn mong muốn có nhiều hình nền được cập nhật hàng tuần để có thêm nhiều lựa chọn? Với ứng dụng trang trí hình nền Wallpaper QHD, chắc chắc sẽ làm hài lòng bạn khi đáp ứng được tất cả những gì bạn cần!
    Tilf-shift là một dạng hình ảnh nghệ thuật đã không còn xa lạ với chúng ta nữa. Tilf-shif làm cho đối tượng bị thu nhỏ lại như đồ chơi, có thể hiểu đơn giản là làm rõ chủ thể, xung quanh mờ. Tuy nhiên, không phải ai cũng có thể sở hữu một chiếc ống kính Tilf-Shift với giá cả đắt đỏ. Để hiểu rõ hơn về chủ đề này mời các bạn xem và tải về trọn bộ 143 hình nền Tilf-Shift - Nghệ thuật độc đáo cho màn hình BlackBerry.
    Cell Ninja là tác giả của ứng dụng phổ biến như vậy giống như BlackBerry Hub2Watch, ProtectMe, Brige, PocketSafe... vừa qua nhà phát triển này có thử nghiệm ứng dụng Doo trên BetaZone và được đánh giá rất cao bởi người dùng, mới đây thì ứng dụng đã được cập nhật trên BlackBerry World dành cho các dòng máy BlackBerry 10 với nhiều tính năng mới hơn.
    Nếu bạn cảm thấy trên chiếc BlackBerry 9900 của mình ngột ngạt vì những hình nền trên hệ thống thì bộ 200 hình nền tuyệt đẹp này sẽ giúp bạn có nhiều lựa chọn phong phú, một cảm giác thoải mái thư giãn trên chiếc điện thoại của mình.
    Các bạn có hay từng nghe những ca khúc Bruno Mars thể hiện rất có hồn và thậm chí được các ca sĩ chọn làm bài HIT cho mình, sau đây mình xin chia sẻ bộ nhạc chuông các bài hát hay nhất của ca sĩ, nhạc sĩ tài ba này các bạn nhé, có thể nghe tên không quen nhưng chắc hẳn các bài hát của anh ấy thể hiện các bạn đã từng nghe ở đâu đó đấy.
    Nếu bạn chưa đọc “Nhà giả kim”, bạn đang bỏ lỡ cuốn tiểu thuyết xuất sắc nhất của văn học đương đại. “Nhà giả kim” của Paulo Coelho là một trong những cuốn sách bán chạy nhất lịch sử, với 65 triệu bản và được dịch sang 67 thứ tiếng khác nhau. Câu chuyện về Santiago, cậu bé chăn cừu trên hành trình đi tìm “Truyền thuyết riêng mình”, đã động viên mọi người trên toàn thế giới sống giấc mơ của họ.

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Một trò chơi bay lượn cùng phi thuyền rất hay dành riêng cho các dòng máy BlackBerry 10. Nếu bạn đang muốn giải trí cùng bạn bè và so găng xem ai đạt được điểm cao nhất thì Gravity Racer chính là sự lựa chọn rất tốt. Bạn đóng vai là người lái phi thuyền bay qua các thành phố và địa hình hiểm trở, chui qua thật nhiều vòng càng tốt và đạt được điểm số cao nhất có thể.
    Nếu như bạn đang kiếm một thể loại trò chơi đơn giản, hay và không kiếm phần thù vị để giải trí mỗi khi rảnh rỗi thì Square Plus đáp ứng tốt cho nhu cầu của bạn. Trò chơi trí tuệ dành riêng cho dòng máy BlackBerry 10 nhưng lại có cách chơi rất mới lạ, chắc hẳn bạn sẽ khó có thể ghi điểm cao với trò chơi này.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:

Đọc tiêu đề có vẻ các bạn cảm thấy hơi thừa nhưng là thật, Priv mặc định tại Anroid 6.0 không cho phép cài đặt ứng dụng trực tiếp từ file APK có trên bộ nhớ trong và thẻ nhớ. Ban đầu mình nghĩ rằng chiếc điện thoại của mình bị lỗi, nhưng sau khi tìm hiểu thì biết được Priv không hỗ trợ tính năng này.
    Đã từ lâu chúng ta từng nghe đến thương hiệu BlackBerry gắn liền với bàn phím cứng QWERTY nhưng đã bao giờ chúng ta dành một phút tìm hiểu về chiếc bàn phím mà chúng ta dùng hàng ngày chưa? Bàn phím này có liên quan gì đến tiếng Anh? Vì sao nó có tên là QWERTY?
    Ngồi vọc lại những thủ thuật nhập liệu với BlackBerry Passport, thấy còn nhiều thao tác nếu không để ý anh em khó có thể nhận biết và sử dụng tốt được, đôi khi còn lớ ngớ với những thao tác dù chỉ là cơ bản như xuống dòng, nhập liệu ngôn ngữ khác nhau. Sau đây mình xin chia sẻ cùng anh em mẹo nhỏ nhập liệu trên BlackBerry Passport nhé.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:
    Đã bao năm rồi nhỉ? Cái câu hỏi luôn lặp đi lặp lại trong đầu mỗi lần khi tôi nhìn "nó". Cạnh tách cafe còn hơi khói thơm lừng,nhẹ nhàng,yên tĩnh "nó" BlackBerry yêu quý của tôi. Cái nhìn kéo dài đến cả chục năm. Rứa mà(em ở huế kaka) cảm xúc lâng lâng đó sao không thể nào ít hơn được. Yêu lắm. Từ em Bánh Xe cho đến Bi Lăn rồi cái nút vuông vuông Cảm ứng trên 97xx. Như sự trưởng thành của một đời người ngày càng thông minh hơn, mạnh mẽ hơn và cứng cáp hơn.
    Lên instagram search #blackberry thì ra rất nhiều hình đẹp của BB. Dù là hình selfie, hình chụp BB thì đều đẹp và có sức thu hút. BB có vẻ đẹp khó cưỡng so với tất cả các loại dt khác ( em chỉ mới kiểm chứng trên insta thôi ạ). Các bác thấy sao?

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 9/7/16
    Last edited by a moderator: 10/7/16
    tranvu0988 thích bài này.