BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 27/12/2015 - 2/1/2016

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 2/1/16.

1. hinh-nen-2016-binh-than-9.jpg

Thân chào mọi người, Năm mới đã đến với những niềm vui mới và những người bạn đồng hành mới. Chúng ta cũng đang trong không khí đón chào dịp lễ tết lớn nhất ở Việt Nam và BlackBerry cũng là người bạn đã đồng hành cùng chúng ta trong cuộc sống. Song hành cũng BlackBerry diễn đàn BBVN.NET cũng xin chức mọi người một năm mới Sức khỏe dồi dào, An Khang Thịnh Vượng và chúng ta cũng không quên những tin tức khá hấp dẫn và một tuần nóng hổi với những thông tin xoay quanh về BlackBerry. Cùng với đó chúng ta không nên bỏ quên những bài viết hướng dẫn hay trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ và gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Sau một năm học tập và làm việc vất vả, nhân dịp năm cũ qua đi, năm mới lại đến. Thay mặt BQT diễn đàn BlackBerryVietNam.net xin gửi lời chúc đến tất cả các thành viên cùng gia đình
    Trong năm 2015 chứng kiến khá nhiều "siêu phẩm" của các ông lớn công nghệ, bên cạnh đó là vô số các model khác từ phân khúc giá rẻ đến trung cấp. Dưới đây là bài tổng hợp 18 chiếc điện thoại tốt nhất năm 2015 cho các bạn tham khảo để có cái nhìn rõ hơn. Danh sách này được trang Business Insider tổng hợp, bầu chọn và công bố.
    Năm 2015 vừa qua, "cuộc đua cấu hình" trong thế giới Android đã chững lại, khiến các hãng phải tập trung vào trải nghiệm người dùng. Trong đó, có 5 mẫu điện thoại đã được người dùng đánh giá cao nhất.
    Thời gian thoáng chốc thoi đưa chúng ta đã đến cận kề của năm mới và năm cũ sắp qua đi, mong các thành viên tham gia diễn đàn ghé qua topic này nán lại một chút để có đôi lời chia sẻ cùng mọi người.

2. Những phần mềm và tiện ích hay được chia sẻ:

Hãy để cho chiếc điện thoại BlackBerry xinh xắn của bạn vang lên những giai điệu nhạc chuông vui tươi và độc đáo khi có một cuộc gọi đến, thay vì những tiếng Ting Ting Ting nhàm chán.
    Cafe là chất xúc tác của mọi cảm hứng không thể thiếu đối với một số người, một tách cà phê sẽ làm cho tinh thần thoải mái, tập trung tinh thần tốt hơn. Chính vì lẽ đó, hãy trang trí cho chiếc dễ yêu của bạn bằng một Theme mang chủ đề cafe để tô điểm thêm cho chiếc BlackBerry của bạn thêm đẹp,bạn nhé.
    Một số hình nên về chủ đề hoa dại dành riêng cho các dòng máy chuẩn màn hình 1:1 xin gửi đến các bạn nhân dịp cuối tuần này. Bộ hình nền với các hình ảnh độ nét cao được chọn lọc từng tấm hình đẹp nhất và ưng ý nhất để giới thiệu với các bạn.
    Chỉ còn ít giờ nữa là bước sang năm mới 2016, không khí năm mới đã dần tràn ngập ở khắp nơi. Hòa cùng không khí này, hãy cùng trang trí cho màn hình BlackBerry của bạn bằng những hình ảnh tràn ngập sắc màu của năm mới để giúp Windows trở nên sinh động và tươi mới hơn.
    Nếu như hệ điều hành 10.3.1 đã cho phép chúng ta có một màn hình home trống hiển thị thông tin ngày tháng nhưng điều chắc hẳn chưa thích thú bằng việc bạn có thể sắp xếp icon của bạn theo sở thích và phù hợp với hình nền của bạn. Phần lớn các phần mềm như thế này sẽ phải trả phí trên BlackBerry World nhưng với phần mềm này bạn sẽ tải hoàn toàn miễn phí.
    Xu hướng cổ điển cách đây nhiều thập kỷ vẫn luôn là nguồn đề tài bất tận cho nghệ thuật và thời trang. Bộ sưu tập những hình nền phong cảnh thiên nhiên vô cùng đẹp mắt và ấn tượng sẽ giúp bạn hòa mình vào những hoài niệm cũ. Với phong cách Vintage cổ điển hòa trộn bởi những gam màu nhẹ nhàng tình cảm chắc chắn sẽ đem lại cho mọi người cảm giác mới lạ và thích thú.
    Chắc hẳn anh em BBers sẽ gặp rất nhiều trường hợp tham gia giao thông và khi vi phạm không rõ mình bị lỗi gì và mức phạt như thế nào, do vậy để có thông tin về luật giao thông đường bộ rõ ràng hơn và mọi lúc mọi nơi thì nên trang bị cho mình cẩm nang toàn diện về vấn đề này với ứng dụng iThông, cực kỳ hay và tiện dụng bất cứ lúc nào.
    Tuần này xin gửi đến anh em những hình nền cực đẹp đa thể loại dành cho các dòng máy BlackBerry full cảm ứng 16:9 độ phân giải full HD 1080x1920 nên các bạn không lo hình ảnh không đẹp và bị bể hạt nhé. Bao gồm nhiều thể loại, hỗn độn trong một album, rất đa dạng cho các bạn xem và lựa chọn hình ảnh phù hợp nhất.
    Bạn có bị khó chịu vì những quảng cáo khi truy cập internet từ trình duyệt mặc định, ứng dụng ới đây mang tên Ad Blocker của nhà phát triển ShaoSoft sẽ giúp bạn triệt để trong chuyện này. Ứng dụng chặn quảng cáo hiệu quả trên trình duyệt khi bạn truy cập vào một điểm truy cập Wifi.
    Thế giới huyên náo, chúng ta luôn mệt mỏi chạy theo tìm kiếm đồng tiền, vô tình kéo theo nhưng lo toan của cuộc sống thường nhật. Những mệt mỏi và căng thẳng cứ thế được đà kéo đến hoành hành làm hư hại tinh thần con người

3. Trò chơi hay được chia sẽ:
    Thân chào anh em, một số trò chơi rất hay và thú vị trên các dòng máy BBOS chưa chắc bạn đã biết đến và chơi thử, tuy rằng hiện tại hầu hết chúng ta đều sử dụng các dòng máy BlackBerry cũ để phục vụ chủ yếu cho việc nghe gọi nhưng biết đâu đôi khi hoài niệm và giải trí với các dòng máy cũ lại cho bạn một trải nghiệm mới lạ thú vị đấy.
    Là một trong những trò chơi khá thú vị, cực kì vui nhộn mà lại khá đơn giản về luật chơi cũng như cách thức chơi. Farm Island với những hình ảnh ngộ nghĩnh, kết hợp với âm nhạc mang không khí sôi động, người chơi sẽ có cảm giác mình như đang cùng trải nghiệm vào các công việc thuộc về lĩnh vực nông nghiệp.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Năm 2015 cũng đã kết thúc, và đây là thời điểm để các trang mạng liệt kê lại những siêu phẩm của năm 2015. BlackBerry World cũng không ngoại lệ, họ cũng đã tổng hợp lại những ứng dụng, phần mềm nổi bật nhất trong năm của họ. Danh sách này được đưa ra bằng sự kết hợp nhiều yếu tố: lượt download, rate, doanh thu,...Vậy nên hãy cùng mình "điểm mặt" từng cái tên để xem chúng có gì đặc biệt nhé.
    Trên thị trường di động hiện nay đã có rất nhiều mẫu điện thoại có khả năng chống nước. Tuy nhiên, đây mới chỉ là một lượng nhỏ trong số các mẫu máy đang được lưu hành trên thị trường. Chính vì thế, những tai nạn liên quan đến nước luôn làm đau đầu nhiều người sử dụng khi dính phải.
    Thân chào các bạn, chắc hẳn chúng ta có thể cảm nhận được những tính năng cũng như những đặc điểm nổi trội của dòng máy BlackBerry 10 xuất xứ từ Canada này, nhưng bạn đã sử dụng và biết tinh chỉnh để tránh những phiền toái không mong muốn chưa. Sau đây mình xin tổng hợp và chia sẻ với các bạn kinh nghiệm sử dụng tốt dòng máy BlackBerry 10 để tránh những phiền toái không mong muốn.
    Thân chào các bạn, để các bạn tiện theo dõi cũng như để các bài viết hay không trôi vào dĩ vãng thì mình sẽ tổng hợp những chia sẻ dành cho thành viên hay trong Topic này. Cũng mong rằng anh em có gì hay thì đóng góp chia sẻ nhiều hơn nữa cùng nhau và xây dựng một cộng đồng chia sẻ gắn kết nhiều hơn trong tương lai.
    Giống như đời sống thật, trong thế giới công nghệ cũng có không ít những mẹo vặt tuy nhỏ nhưng lại giúp ích cho người dùng rất nhiều. Mình xin chia sẻ một số mẹo nhỏ giúp bạn có thêm niềm vui :)

BBVN.NET

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 2/1/16
    Last edited by a moderator: 2/1/16