BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 22/5 - 28/5

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 28/5/16.

1. top (2).JPG

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao kỉ niệm trong cuộc sống và những trải nghiệm mới đối với BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Đó là thông tin được trích dẫn từ thống kê do Similar Web vừa công bố. Công ty này đã thống kê các dịch vụ nhắn tin tại 187 quốc gia, và WhatsApp đã chiếm ngôi đầu tại 109 quốc gia, tương đương 55,6%. Nhiều quốc gia lớn chuộng dịch vụ này, bao gồm Brazil, Ấn Độ, Nga và Mexico, cũng như nhiều nước khác ở Nam Mỹ và châu Âu.
    Trong chương trình "Beta Zone Beta Tester", BlackBerry vừa cập nhật hàng loạt ứng dụng của mình như: BlackBerry Device Search, BlackBerry Keyboard, BlackBerry Camera, BlackBerry Launcher, Hub, Services, Calendar, Contact, Notes, Tasks, DTEK.
    Như đã thông báo về việc có thể Nemory Studios sẽ tiến hành phát triển ứng dụng WhatsApp Client dành cho BlackBerry 10. Chúng ta đều biết rằng WhatsApp chính thức ngừng hỗ trợ nền tảng BlackBerry 10 vào cuối năm nay, khoảng thời gian này chắc các bạn vẫn còn nhớ đến dòng thông báo trên ứng dụng Whatsapp mới xuất hiện trên Beta Zone nhấn mạnh về việc sẽ ngừng hỗ trợ vào ngày 31/12.
    Chào mừng anh em, nhân dịp sắp diễn ra một event offline sắp tới và cũng vì thế nhằm tạo một sân chơi vui vẻ và gắn kết thành viên, diễn đàn BBVN.NET cũng xin góp mặt cùng sân chơi đấu giá bằng một bộ sản phẩm lưu niệm BlackBerry độc dáo dành cho anh em tham gia phiên đấu giá lần này.
    BlackBerry đã thông báo rằng người quản lý của BlackBerry là Matthew Ball tại khu vực Châu Á - Thái Bình Dương và Nhật Bản đã rời BlackBerry để gia nhập Optus với vai trò Giám đốc tại SMB. Và hôm nay, BlackBerry đã thông báo người thay thế. Phó Chủ tịch bán hàng tại Châu Á -Thái Bình Dương và Nhật bản, Paul Crighton, sẽ thay thế ở vị trí này và quản lý tại Úc và New Zealand.

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:
    Chia sẻ cùng các bạn bộ sưu tập những hình ảnh độ nét cao dành cho các dòng máy chuẩn màn hình 1:1 và BlackBerry Passport với độ phân giải 1440x1440, những hình nền với phong cảnh, con đường, hoa và những khoảng lặng của thiên nhiên chắc chắn các bạn sẽ thấy thích thú.
    ack Canfield là một tác giả thành công, một nhà diễn thuyết chuyên nghiệp, nhà đào tạo và doanh nhân xuất sắc. Ông là tác giả và đồng tác giả của nhiều cuốn sách nổi tiếng như 100 Ways to Enhance Self-Esteem in the Classroom, Dare to Win, The Aladdin Factor, Heart at Work, and The Power of Focus: How to Hit All Your Personal, Business and Financial Goals with Absolute Certainty, đặc biệt là bộ sách bán chạy nhất Chicken Soup for the Soul gồm 85 cuốn, đã bán được hơn 80 triệu bản với 39 ngôn ngữ trên toàn thế giới.
    Với tuyển tập những ca khúc bất hủ thập niên 80 gồm gần 50 ca khúc hay nhất được chọn lọc sẽ là món quà âm nhạc dành tặng cho những bạn trẻ thuộc thế hệ 8X ,9X đời đầu về một miền một ký ức âm nhạc khó quên với những quyển số tay âm nhạc ghi chép lời bài hát hay mỗi tối thứ bảy, chủ nhật bật radio để chờ nghe ca khúc yêu thích một thời.
    Để làm nhạc chuông cho điện thoại, chúng ta thường cắt ra một đoạn cao trào nhất, hay nhất trong một bài nhạc MP3 đầy đủ bằng các công cụ trên máy tính rồi chuyển vào điện thoại. Tuy nhiên, hiện nay cũng không thiếu các ứng dụng giúp bạn cắt nhạc MP3 ngay trên điện thoại và đặt làm nhạc chuông tức thì nhưng trên BlackBerry thì khá hiếm.
    Thân chào anh em BBers, một trào lưu hiện nay về chia sẻ hình nền trên điện thoại rất được ưa chuộng đó là Typography. Picture Quote,... có thể các bạn chưa để ý hoặc chưa tìm hiểu cho thiết bị của mình, không chỉ hình nền điện thoại mà cover facebook hay các mạng xã hội khác cũng đang hưởng ứng nhiệt tình loại hình này.
    Bạn nào đã từng xem phim "Alvin and the chipmunk" thì chắc chắn sẽ không còn xa lạ gì với những chú sóc chuột siêu quậy và vô cùng đáng yêu phải không nào? Sóc chuột là một loài vật thuộc chi sóc nhỏ có sọc trên lưng, chúng là loài ăn tạp, có thể ăn trái cây, hạt, đậu, trứng chim, nấm, giun... Cùng ngắm những bức hình nền cực kỳ đáng yêu của những chú sóc chuột, không yêu thì hơi phí và nhớ tải về máy làm hình nền nhé!

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Bạn đã từng chơi các game bắn súng góc nhìn thứ nhất như đột kích hay những game khác thì hãy thử tìm đến thể loại trò chơi giải trí nhẹ nhàng bắn súng súng nhìn thứ nhất Army Sniper trên BlackBerry 10 nhé, Army Sniper sẽ biến chiếc điện thoại của bạn thành một chiến trường và bạn sẽ phải bắn tỉa tất cả các kẻ thù, nếu không thì sẽ bị bọn chúng tiêu diệt.
    Một trò chơi trí tuệ điển hình, xếp hình cổ điển thường thấy nhưng được cách tân với nhiều lối chơi mới lạ và hấp dẫn. Hơn thế nữa màn chơi cực kỳ nhiều để bạn có thể về đích, bối cảnh trò chơi bạn sẽ khám phá các đại dương khác nhau với việc vượt qua từng màn chơi nhỏ để khám phá các vùng đất mới.
    rò chơi đơn giản thôi, nhưng thật sự gây ức chế khi bạn cố gắng hoài mà vẫn chưa vượt qua được mức 0 điểm. Nếu như bạn chơi được 10 điểm thì có thể đã là cao thủ rồi. Tuy rằng đây không phải là một trò chơi Native nhưng vẫn chạy rất tốt và ổn định, hãy xem bạn có ức chế khi chơi game này không nhé.
    Monkey Adventures là một game vui nhộn, mới vừa được phát hành trên BlackBerry World, nhưng lại nhận được rất nhiều phản hồi tốt từ phía người dùng. Trò chơi đòi hỏi ở bạn sự khéo léo và vận dụng chúng một cách linh hoạt khi chơi game, Monkey Adventures sẽ đưa bạn đến một thế giới mới mẻ hoàn toàn khác với hiện thực, hãy khám phá trò chơi ngay hôm nay.
    Đã lâu không thấy một trò chơi hay trên BlackBerry 10, tuy rằng đây không phải là một trò chơi native nhưng hoàn toàn không lỗi lầm và thậm chí gây nghiện và ức chế khi chơi rất nhiều các bạn à. Trong game Splish Splash Pong, bạn sẽ điều khiển chú vịt dễ thương cố gắng ăn vàng đồng thời né tránh những con cá mập hung tợn đang bơi qua.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Trong số những dữ liệu được lưu giữ trong điện thoại của bạn, có lẽ danh bạ là dữ liệu quan trọng nhất. Vì nếu một ngày tồi tệ nào đó điện thoại của bạn bị mất hoặc hỏng thì những số điện thoại được trong máy của bạn cũng mất theo điện thoại.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:
    Ở một giai đoạn nào đó của cuộc sống, mỗi chúng ta đều có những nỗi cô đơn riêng, chẳng thể chia sẻ được với ai. Xét theo một ý nghĩa nào đó, mỗi chúng ta đều có thể là những số nguyên tố. Nỗi cô đơn của các số nguyên tố. Mình nghĩ rằng, nếu buồn thì hãy thể hiện ra, đừng để những xúc cảm ấy trở nên chênh vênh. Trở lại với chuyên mục Blog Radio, mình xin gửi đến các bạn một vài tâm sự với chủ đề: Tuổi trẻ, ai cũng chênh vênh. Hi vọng có thể giúp bạn tìm được niềm vui nho nhỏ sau khi nghe Blog Radio này.
    Có những vấn đề dù là nhỏ nhoi thôi nhưng đôi khi bạn lại không sử dụng đúng cách trên chiếc BlackBerry thân yêu của mình đâu đấy. Hãy trả lời các câu hỏi sau để xem bạn đã hiểu rõ về thiết bị mà bạn vẫn luôn mang theo bên mình hàng ngày không nhé !
    Cuối tuần là dịp để bạn thư giãn và tận hưởng những niềm vui khác sau tuần làm việc đầy căng thẳng. Để những ngày nghỉ này luôn là nguồn cảm hứng bất tận cùng cộng đồng BlackBerry, vào mỗi dịp cuối tuần Topic này sẽ được đưa lên để các bạn có dịp đưa ra những hình ảnh vui cũng như những khoảnh khắc đáng nhớ của chính mình cho cộng đồng chiêm ngưỡng.
    Bạn có biết rằng: Chỉ một bức hình đơn giản cũng có thể mang đến một thông điệp cuộc sống khiến bạn phải suy ngẫm? Đến hẹn lại lên, tuần này mình sẽ chia sẻ với bạn những bức ảnh nói về cuộc sống hay và cũng suy ngẫm nhé!
    Nghĩ đúng nhắm trúng là tập hợp những thước phim sống động về hành trình xây dựng sự nghiệp của Stone, từ một cậu bé bán báo bươn chải khắp các nẻo đường của thành phố Chicago, đến ông hoàng của ngành kinh doanh bảo hiểm, nắm trong tay vô số công ty và tổ chức lớn nhỏ. Stone đã chứng minh rằng thành công không phải là đặc quyền riêng cho bất cứ ai, mà là món quà của Thượng đế dành cho tất cả mọi người, chỉ cần họ chấp nhận dấn thân tìm kiếm món quà vô giá ấy.

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 28/5/16
    Last edited by a moderator: 28/5/16