BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 2/10 - 8/10

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 8/10/16.

1. blackberry-priv.jpg

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao kỉ niệm trong cuộc sống và những trải nghiệm mới đối với BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:
    Như chúng ta đã biết, nhiều dòng máy BlackBerry từ cổ chí kim hầu như đã đi vào dĩ vãng và ít khi được biết đến. Hôm nay trên BlackBerry Ukraine chia sẻ về một video mà thông qua video này bạn có thể thấy sự phát triển của BlackBerry trong gần hai thập kỷ.
    Thân chào tất cả anh em, vậy là một cuộc thi nữa trôi qua với biết bao những chia sẻ, những câu chuyện được viết nên bởi chính những fan BlackBerry tại cộng đồng. Đã trải qua rất nhiều những cuộc chia sẻ, từ BBMaker, BBLive, BB Nhí, và hiện tại là BBWork. Rất nhiều bài viết cảm xúc và toát lên muôn màu trong công việc, và BlackBerry đã gắn liền với công việc của chúng ta như thế nào.
    Đăng ký sử dụng mạng điện thoại 3G vậy chứ ít ai biết mấy cái này nè, em xin chia sẻ vài thông tin đến người dùng.

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:
    Nhân dịp cuối tuần, xin gửi đến các bạn 100 ảnh nền cực đẹp với các chủ đề như phim, game, thiên nhiên,... đã được chọn lựa rất kỹ về chất lượng hình ảnh và tương thích hầu hết các dòng thuần cảm ứng. Mời các bạn tham khảo và tải về dùng nhé. Hãy thay áo mới mang lại cảm giác dễ chịu cho '' dế yêu '' nhé.
    Một phần mềm khá hay và lạ mắt hỗ trợ các dòng máy BlackBerry đó là PhotoFonty của nhà phát triển Mossa210 xin giới thiệu với các bạn, ứng dụng này được tải miễn phí trên BlackBerry với chức năng chính là chỉnh sửa hình ảnh, chèn chữ độc đáo, sticker... và crop hình ảnh đã chỉnh sửa dạng màn vuông và 16:9 cho BlackBerry 10.
    Đôi khi trong những náo nhiệt của cuộc sống, những bản nhạc sôi động hay những bản tình ca có lời lại không đem lại cho mỗi chúng ta sự yên bình và thanh thản trong tâm hồn. Nhưng những bản nhạc chuông nhẹ nhàng sâu lắng chắc chắn bạn sẽ cảm nhận tâm hồn cực kỳ thư thái mỗi khi chuông vang lên, cũng vì thế mình xin chia sẻ bộ nhạc chuông những bản nhạc quen thuộc dưới dạng sáo trúc dành cho BlackBerry, anh em cùng tải về nhé.
    Cảnh mặt trời lặn luôn là nguồn cảm hứng vô tận cho các sáng tác nghệ thuật từ thi ca, hội họa và cả nhiếp ảnh. Mỗi cảnh hoàng hôn với ánh mặt trời dần khuất bóng đều gợi lên những sắc thái tình cảm khác nhau.
    Hình nền girl xinh là chủ để được các đấng mày râu tìm kiếm nhiều nhất trên mạng, nó cũng là những hình ảnh được cánh đàn ông sử dụng nhiều nhất làm hình nền cho điện thoại, những hình ảnh dưới đây được mình tổng hợp từ những mẫu teen girl cute tại Việt Nam, anh em có thể tham khảo và tải về làm hình nền điện thoại của mình nhé.
    Bạn không thể tránh khỏi những điều tồi tệ, bạn chỉ có hai lựa chọn: hoặc là để chúng quật ngã bạn, hoặc là vượt qua chúng và trở nên mạnh mẽ hơn. Đó đơn giản chỉ là một SỰ LỰA CHỌN. Những người thành công nhất không đối mặt với điều tồi tệ xảy đến với mình bằng những câu hỏi: "Tại sao lại là tôi? Tại sao chuyện này lại phải xảy đến với tôi? Tại sao cuộc sống lại bất công đến thế?"

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Flying Wheel là một game được hỗ trợ miễn phí trên BB10. Một trò chơi đơn giản để bạn chọn và chơi nhưng cũng rất dễ gây nghiện.Có một số khó khăn khi chơi là bạn sẽ tốn khá nhiều thời gian vì bạn không bao giờ cảm thấy chán nó cả.
    Hãy sẵn sàng xỏ vào đôi giày của Chicken Boy và chơi một trong những game hành động hay nhất trong năm. Chicken Boy là trò chơi về ưu tiên những gì quan trọng nhất ở một thời điểm nào đó. Nhìn chung, nó giống như một trò chơi tập trung vào việc ném trái cây vào một con quái vật nào đó, nhưng thực tế, đó là bài học về cách giải quyết vấn đề.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Chắc hẳn nhiều anh em chỉ đọc sơ qua một số thông số ghi trên thân hộp như IMEI, xuất xứ, mã sản phẩm... nhưng không đọc hết những ghi chú in trên hộp đựng. Và để các bạn hiểu rõ hơn cũng như chuẩn bị tốt hơn khi đọc thông số trên hộp, khi mà BlackBerry Passport AZERTY đang đổ bộ rầm rộ về việt nam thì bài viết này mình sẽ chia sẻ đầy đủ với các bạn nhé.
    Nếu bạn sở hữu một BlackBerry DTEK50, thì bạn sẽ biết rằng có một số cử chỉ vuốt cho phép chạy các ứng dụng từ màn hình chính. Nếu bạn chưa hiểu về cách sử dụng, bài viết này sẽ hướng dẫn cho bạn làm thế nào để điều chỉnh các cử chỉ đó theo ý thích của mình.
    Blackberry Passport là một trong những dòng smartphone đình đám và mang đậm dấu ấn của Dâu Đen. Từng được cho là có giá bán khá cao và khó tiếp cận người dùng theo xu hướng hiện nay, nhưng Blackberry Passport hiện đang được nhiều người Việt săn lùng và tìm mua bởi giá một chiếc Blackberry Passport xách tay hiện đang chỉ hơn 5 triệu đồng.
    Hãy cùng nhau chia sẻ những khoảnh khắc đáng yêu nhất với chiếc điện thoại chùm dâu cho tất cả những anh em đã - đang và sẽ yêu thích BlackBerry.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:
    Tôi cầm trên tay chiếc Blackberry đầu tiên là khi đang ở một đại lý của AT&T, đó chiếc Q10 vừa được ra mắt. Tôi thấy Q10 khác biệt với phần còn lại trong gian hàng là màn hình vuông của nó. Tôi bấm một vài phím rồi sau đó không biết dùng tiếp thế nào. Tôi đặt máy xuống và trở về nhà.
    Về miền Tây những chiều mưa lộng gió
    Ta bỗng thèm những kỉ niệm ngày xưa
    Ngày tình yêu và đam mê lên tiếng
    Của một thời cháy bổng BlackBerry.

BBVN.NET

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 8/10/16
    Last edited by a moderator: 9/10/16
  2. allthing