BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 17/7 - 23/7

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 23/7/16.

1. top (2).JPG

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao kỉ niệm trong cuộc sống và những trải nghiệm mới đối với BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

BlackBerry đã chiến thắng thuyết phục trong một vụ kiện tại Mỹ, Tòa án Hoa Kỳ - Phía bắc Texas đã phán quyết có lỡi cho hãng trong một trường hợp về vi phạm bằng sáng chế di động của Viễn thông LLC (MTEL).
    Mới đây tại BlackBerry Security Summit diễn ra tại Mỹ, Giám đốc điều hành Marty Beard đã cho biết BlackBerry sẽ ra mắt chiếc điện thoại tiếp theo trong thời gian sớm, và ông đã không nói đùa khi mới đây một thiết bị BlackBerry đã đạt chứng nhận FCC. Qua cơ sở dữ liệu của FCC, chúng ta thấy BlackBerry và TCL/Alcatel đang hợp tác cùng nhau để phát hành một điện thoại thông minh.
    Là một phần của thông báo của Hội nghị Thượng đỉnh An ninh BlackBerry (BlackBerry Security Summit), BlackBerry hiện đã thông báo rằng multi-OS EMM BES12 và HĐH mới nhất BlackBerry 10 OS 10.3.2 đã đạt được chấp thuận STIG từ Cơ quan Hệ thống Thông tin Quốc phòng (DISA) để sử dụng tại Bộ Quốc phòng Mỹ (DoD).

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:
    Thân chào các bạn, để đón chào thành viên mới trong gia đình BlackBerry đó là BlackBerry Passport bạc mới được ra mắt, mình xin gửi tặng các bạn bộ hình nền với những hình ảnh đẹp vể thời tiết cũng như một phong thái yên bình của châu Âu. Một vẻ đẹp pha lẫn và đan xen nét nhộn nhịp của đô thị.
    Những bản nhạc quen thuộc trong các chương trình radio và được sử dụng trong các chương trình truyền hình của đài VTV, VTC, VCTV, HTV,... Hằng ngày bạn thường ngồi xem tivi, nghe radio, đi uống cafe với bạn bè... thậm chí lâu lâu đi trên đường nghe những bản nhạc quen thuộc mà không biết đó là bài gì thì hãy vào đây cùng nhau chia sẻ nhé.
    Kỹ năng sống là một tập hợp các kỹ năng mà con người có được thông qua giảng dạy hoặc kinh nghiệm trực tiếp được sử dụng để xử lý những vấn đề, câu hỏi thường gặp trong cuộc sống hàng ngày của con người. Với phần mềm này tập hợp đầy đủ khoảng hơn 200 câu chuyện và thiên hướng sống tốt đẹp, chắc chắn sẽ giúp ích các bạn trong một số trường hợp nhất định.
    Bạn đang tìm cho mình một bức hình nền điện thoại độc đáo, bạn tìm kiếm những tấm ảnh ngầu hoặc đơn giản là chỉ cần những bức hình phù hợp với sở thích, tính cách và tâm trạng của mình.
    Cũng làm một fan đam mê Phim ảnh nên mình chỉ thích xem phim khi có những bản Full HD hoặc đi xem rạp mà thôi. Tình cờ hôm trước có thằng bạn giới thiệu tới mình ứng dụng xem phim Bluray Chuẩn âm thanh DTS online. Khá bất ngờ nên mình đã về cài ngay cho con Android nhà mình.
    Nếu như Pokémon Go đang tạo một cơn sốt về Game trên toàn cầu thì Prisma là một ứng dụng siêu hot được bàn tán nhiều nhất hiện nay và đang là trào lưu chỉnh sửa ảnh của giới trẻ, nếu như trình sửa ảnh này trước đây chỉ hỗ trợ iOS thì hôm nay đã có phiên bản hỗ trợ Android, do vậy anh em nào dùng Priv có thể tải về và trải nghiệm ngay những tính năng siêu hot của phần mềm này nhé.
    Một phần mềm trải nghiệm facebook cực hay mình mới được trải nghiệm nhanh nên xin giới thiệu cùng các bạn. Phần mềm này đến từ nhà phát triển Canada và được cung cấp miễn phí trên BlackBerry World. Không dừng lại ở đó phần mềm theo bản thân mình cảm nhận load cực nhanh hơn nhiều những phần mềm đã trải nghiệm trước đây. Giao diện đổi mới hoàn toàn, mình thích nhất ở đây đó là phần mềm cho chúng ta cảm giác thân thiện ngay lần đầu mở lên cũng như sắp xếp bố trí rất dễ sử dụng.
    Những chủ đề đa dạng sẽ trở thành một trong những hình nền đẹp nhất cho tất cả mọi người. Vậy hãy cùng tham khảo những hình nền đẹp sau đây để tải về cho chiếc BlackBerry thân yêu của mình nhé.
    NLP là viết tắt của Neuro-Linguistic Programming (Lập Trình Ngôn Ngữ Tư Duy). Nó chứa đựng ba thành tố có ảnh hưởng lớn nhất đến việc hình thành những kinh nghiệm cá nhân của mỗi chúng ta: thần kinh học, ngôn ngữ học, và các mô thức được lập trình sẵn.

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Lang thang trên CH Play thấy một trò chơi khá hay trên Priv xin giới thiệu cùng các bạn. Ramboat: Hero Shooting Game là một trong những tựa game đua cano bắn súng đặc sắc cho điện thoại và các thiết bị sử dụng hệ điều hành android. Trong game người chơi sẽ được đồng hành cùng anh chàng Mambo và phi hành đoàn của mình bước vào cuộc phiêu lưu mạo hiểm và đầy nguy hiểm.
    Bạn đã bao giờ mơ ước được thoát khỏi xã hội và phát triển nông trại của riêng bạn? Với Garden of Weed bạn có thể sống trong giấc mơ của mình. Với trò chơi bạn sẽ đóng vai trò người nông dân mở rộng trang trại của mình từ những hạt giống cơ bản nhất. Đây là một trò chơi mô phỏng rất hay và lôi cuốn mỗi khi tham gia, hãy tránh xa những phù phiếm xa hoa và trở thành một người nông dân đích thực với trang trại của mình nào.
    Một thể loại trò chơi đua xe vui nhộn, bạn và bạn bè của mình có thể tham gia vào ngay trong trò chơi với khả năng đối kháng và đua xem ai về đích nhanh nhất, tuy rằng đồ họa có lối chơi đơn giản nhưng bạn sẽ không hề nhàm chán.
    Counting Number là một trò chơi đơn giản nhưng rất thú vị, mắt và tay của bạn sẽ phải hoat động hết công suất. Bạn sẽ thấy 30 ô vuông bao gồm các số từ 1 đến 30 được xếp lẫn lộn và nhiệm vụ của bạn là tìm và đếm số theo thứ tự từ 1 đên 30 càng nhanh càng tốt trong thời gian là 20 giây.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Nhiều người không để ý, trên điện thoại để xem tranh thủ một MV ca nhạc hay một trận bóng đá được tường thuật trực tiếp trên YouTube lúc lướt web cũng rất dễ dàng nếu chúng ta mở bằng "app".
    Nhằm giúp các bạn hiểu hơn về các Model BlackBerry Priv (STV100 - X), với bài viết này chúng ta cùng tham khảo sự khác nhau cơ bản của những Model này. Dưới đây là bảng tóm tắt sự khác biệt cơ bản đó là băng tần mạng. Tiếp theo đó là thị trường phân phối chủ yếu của từng Model, hãy tra cứu xem bạn đang sở hữu chiếc BlackBerry Priv mã Model nào và thị trường phân phối ở đâu nhé.
    Phần lớn những gì chúng ta làm đều cần đến Internet: mua sắm, làm việc, học tập, giao lưu bạn bè… Tuy vậy, tự bảo vệ trước các mối đe dọa từ mạng lại thường không được xem trọng. Chúng ta không bao giờ để ngỏ cửa 24/7, để chìa khóa trong xe hơi, mặc áo in số chứng minh, song không cài bất kỳ chế độ bảo mật nào cho điện thoại cũng đồng nghĩa với bày ra mọi thông tin cá nhân cho hacker.
    Tiếp tục hạng mục chia sẻ các thao tác sử dụng giúp bạn tận dụng tốt hơn BlackBerry cho công việc cũng như hiểu hơn sự tinh tế của dòng máy BlackBerry 10, bài chia sẻ này mình sẽ nói đến các gắn kết giữa BlackBerry OS cũ và BlackBerry 10 để các bạn tiện thao tác cũng như hiểu rằng BB10 cũng có thể liên kết với BBOS trong một số trường hợp nhất định.
    BlackBerry Priv là sản phẩm đầu tiên của hãng sử dụng hệ điều hành Android, nên sẽ có vài thay đổi nhất định so với nền tảng BB10 quen thuộc trên các thiết bị trước đó. Mình xin tổng hợp một vài mẹo nhỏ giúp bạn chinh phục BlackBerry Priv một cách thuận lợi hơn.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:
    Dân xài BlackBerry cứ vào bàn là lại rút điện thoại ra để cái "cạch" lên bàn. Mà đâu chỉ thế, lại còn có sở thích hay dụ dỗ người khác cùng xài BlackBerry nữa, thích ôm điện thoại cà phê một mình, thích trầm ngâm ngồi mày mò.

BBVN.NET

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 23/7/16
    Last edited by a moderator: 24/7/16