TỔNG HỢP BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 15/5 - 21/5

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 21/5/16.

1. top (2).JPG

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao kỉ niệm trong cuộc sống và những trải nghiệm mới đối với BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Ông Obama từ lâu đã luôn gắn bó với điện thoại BlackBerry và cũng không được phép chuyển sang sử dụng các thương hiệu khác vì lý do bảo mật thông tin. Nhờ vậy, BlackBerry đôi khi vẫn vô tình được Tổng thống Mỹ "PR miễn phí".
    Có vẻ như tại quê nhà Waterloo, BlackBerry luôn nhận được sự đồng thuận và thúc đẩy phát triển bởi các quan chức chính phủ, nhà chính trị và cũng hơn hết đó là hãng cũng đã bắt đầu tìm đến sự ổn định. Một tương lai 'đầy hứa hẹn' là lời khẳng định của vị Toàn quyền Canada - David Johnston chia sẻ cùng BNN trong một cuộc phỏng vấn mới đây.

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:
    Trên các thiết bị Android nói chung, nhờ vào các Launcher có thể giúp bạn thay đổi giao diện sẵn có. Launcher có thể xem như là những bộ giao diện dành cho nền tảng Android, cho phép thay đổi hình nền, biểu tượng, cách sắp xếp các ứng dụng trên thiết bị chạy Android của người dùng, giúp màn hình thiết bị trở nên mới mẻ và sinh động hơn.
    Với không ít người, mưa là một điều gì đó nhẹ nhàng và lãng mạn. Nếu bạn là một người yêu thích nhìn ngắm những cơn mưa hay đi bộ trong mưa để cảm nhận từng giọt mưa rơi… thì bộ hình nền có chủ đề về “mưa” dưới đây sẽ khiến bạn hài lòng.
    Lunarnote là ứng dụng hỗ trợ người dùng quản lý các sự kiện Âm Lịch và Dương lịch. Phiên bản mới được cập nhật trên BlackBerry World có một số điểm mới
    Tiếp tục hạng mục chia sẻ hình nền về các loài động vật, tuần này chúng ta đến với bộ sưu tập về loài Chó Sói (Canis lupus). Sói xám là thành viên lớn nhất trong họ Chó và cũng là loài chó sói nổi tiếng nhất, nếu như bạn yêu thích những bức hình oai vệ mạnh mẽ của loài này thì bộ hình nền sẽ rất cuốn hút và sinh động.
    Bạn có phải là người hay đi du lịch? Hay đơn giản chỉ là đang lên kế hoạch cho một chuyến đi? Hãy để Booking.com giúp bạn trong việc tham khảo để đặt phòng khách sạn hoặc thuê phòng nghỉ. Bạn có thể chọn trong số 648.000 khách sạn để tìm nơi nghỉ lý tưởng nhất - ở bất kì nơi nào, bất kì lúc nào.
    Phong lan có màu sắc tươi tắn, đa dạng, trắng như ngọc tựa như ngà. Vàng trắng xanh hồng chấm phá cách điệu vô cùng độc đáo quả là món quà của thiên nhiên ban tặng. Hôm nay mình sẽ gửi đến các bạn bộ sưu tập hình nền hoa phong lan độc đáo nhất dành cho BlackBerry nhé các bạn.
    "Có những người mà sự tồn tại của họ giống như không khí, êm dịu, nhẹ nhàng, chỉ khi họ mất đi người ta mới nhận ra họ quan trọng nhường nào. Mình muốn trở thành một sự tồn tại như thế."

3. Trò chơi hay được chia sẻ:
    Pet Escape Story là một trong những tựa game hay của nhà phát triển Unity. Cũng tương tự như Pet Rescue Saga của Android, trong trò chơi này, người chơi sẽ phải phá vỡ các khối hình đa màu để giải cứu thú cưng thoát khỏi mê cung huyền bí. Game với những âm thanh vui nhộn với lối chơi cực đơn giản hứa hẹn sẽ là trò thú vị để bạn có thể trải nghiệm.
    Ninja vẫn là một đề tài rất hấp dẫn để các nhà phát triển game phát triển các trò chơi trên di động. Lần này, mình xin giới thiệu một game về Ninja rất hấp dẫn cho các điện thoại chạy hệ điều hành BlackBerry 10 đó là NinjaDash - Một trò chơi có tính giải trí khá cao và có cách chơi phần nào giống như 'Temple Run'.
    Mùa hè oi bức khiến bạn cảm thấy khó chịu, thì Dungeon999F chính là một cơn gió mát mà bầu trời Moontm dành tặng bạn. Trò chơi được đánh giá là một trong những game mà bạn nên chơi thử ít nhất một lần trong đời.
    Khá giống với trò chơi Just Get 10 trên BBOS, game này cũng có luật chơi đơn giản là làm theo yêu cầu nhiệm vụ đưa ra để lấy được 10 điểm. Nhưng khó hơn 1 cấp độ là Return 10 ngoài phép cộng dồn còn có cả trừ, nhân chia và số âm.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Vào Facebook ở Việt Nam do nhiều lý do khác nhau mà tình trạng Facebook bị chặn, không vào được cũng như không đăng ký Facebook được xảy ra khá thường xuyên vào tháng 05 này. Bài viết này mình sẽ đi vào hướng dẫn theo các cách khác nhau để truy cập thành công Facebook trên BlackBerry của mình.
    Với việc BlackBerry Priv mới được nâng cấp lên hệ điều hành Android 6.0 Mashmallow chắc hẳn anh em sử dụng đang còn nhiều bỡ ngỡ. Do vậy có những thiết lập cơ bản mà hay trên dòng máy này kể từ Android 6.0 mình tổng hợp và xin chia sẻ lại cùng mọi người, anh chị em cùng tham khảo và áp dụng trên dòng máy BlackBerry Priv của mình nhé.
    Thân chào anh em, dạo gần đây với bản cập nhật mới nhất chúng ta hay bị lỗi Android Runtimes, có thể nhiều anh em đã load lại bản Runtimes cũ hoặc tải bản vá trên BlackBerry World, nhưng những app mà các bạn đã cài và gỡ bỏ trước khi fix thì vẫn không hiện lên và không thể cài đặt ứng dụng đó thêm nữa do chưa xóa triệt để trên các dòng máy BlackBerry 10. Vậy chúng ta khắc phục như thế nào?
    Nhờ sở hữu bàn phím cứng, bạn có thể sử dụng các phím tắt để làm việc và truy cập một số tính năng trên Priv nhanh hơn. Nếu như những bài viết trước chúng ta chưa khám phá hết những phím tắt trên dòng máy này thì hôm nay mình xin giới thiệu cùng các bạn hệ thống phím tắt đầy đủ trên BlackBerry Priv nhé.
    Chắc người dùng không xa lạ gì với màn hình chuẩn 1:1 của BlackBerry Passport, điều đó có thể gây hơi khó chịu nếu bạn chuyển hình ảnh sang một thiết bị khác, hoặc trong một vài trường hợp phải điều chỉnh dọc cho phù hợp. Thế nên, để thay đổi bạn có thể cài đặt trong Camera từ tỉ lệ 1:1 thành 4:3, bạn sẽ có ngay một chiếc máy chụp hình mini đầy mê hoặc.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:
    Ngoài những tính năng chính như nghe gọi, nhắn tin, lướt web, check mail để phục vụ cho nhu cầu công việc của chúng ta được tốt hơn, thì rất có thể trong số nhỏ anh em chúng ta còn dùng BlackBerry vào một trong những việc khác nữa. Đó là những việc gì, cùng chia sẻ nhé!

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 21/5/16
    Last edited by a moderator: 22/5/16