TỔNG HỢP BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 12/07 - 18/07/2015

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 18/7/15.

1. BACLDROP.png

Chào mọi người, Chúng ta đã trải qua một tuần đầy những niềm vui, những điều lý thú trong cuộc sống và dịp cuối tuần là dip để chúng ta có thể nhìn lại những điều đã trải quá. Đồng hành cùng các bạn Diễn đàn BlackBerry Việt Nam gửi đến người dùng những tin tức khá là hấp dẫn và một tuần nóng hổi với những thông tin xoay quanh về BlackBerry, phiên bản Blackberry 10 OS mới hoạt động sôi nổi "Giải bóng đá thường niên của diễn dàn BBVN.NET" . Cùng với đó chúng ta không nên bỏ quên những bài viết hướng dẫn hay trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ và gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam, và đâu là trọng tâm đâu là những đ iểm nổi bật nhất trong tuần, mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật cũng như những thông tin nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:
    Nhân dịp một hoạt động ngoài trời được tổ chức và mong muốn được hưởng ứng trong tương lai nhiều hơn nữa với bài viết này mong muốn anh em cộng đồng tham gia cổ vũ tinh thần cho các đội bóng tham gia giải đấu bóng đá thường niên này với nhiều hoạt động bên lề giải đấu và những giải thưởng nhỏ trong các đợt nghỉ luân phiên giữa các trận đấu là dành cho các bạn.
    Ngày nay, thị trường đầy rẫy các smartphone có vẻ ngoài mảnh mai. Tuy nhiên, với bộ phận những người không thích đồ “siêu mỏng”, họ vẫn còn nhiều lựa chọn khác không mỏng nhưng hiệu năng thì lại là cả một câu chuyện dài.
    BlackBerry vừa mới công bố một số thông tin cập nhật cho BES12, mở rộng hơn nữa khả năng đa hệ điều hành dành cho các công ty. BES12 phiên bản v12.2 dành cho doanh nghiệp cung cấp hỗ trợ cho Samsung KNOX Workspace, Android for Work, và đã tích hợp các nền tảng này với BlackBerry Secure Connect Plus cho mục đích bảo mật.

2. Những phần mềm, trò chơi được chia sẻ:
    Tình Yêu là thứ tình cảm đẹp đẽ nhất trên Thế giới này. Đến với "Truyện ngắn Tình Yêu" để cảm nhận những dư vị và màu sắc khác nhau. Hy vọng đem đến cho những ai thích đọc những câu chuyện Tình Yêu lãng mạn. Một trong những câu chuyện với tình yêu tuổi trẻ cũng như những điều được rút ra từ bài học cuộc sống đưa đẩy.
    Một số chia sẻ cùng các bạn trong bài viết này mong rằng sẽ giúp ích cho các bạn có thể thư thả xem Media trên các dòng máy BlackBerry 10 thoải mái nhất và tiện ích nhất, có thể đôi khi bạn không để ý nhưng không cần thêm phần mềm chúng ta cũng có thể tải được Video Youtube.
    Chia sẻ cùng các bạn những ca khúc đi cùng năm tháng của Rock Việt. Nhắc đến nhạc rock, chúng ta đang lạc bước vào một thế giới ma mị và huyền ảo. Một nơi mà mọi đam mê, ước muốn, tham vọng của con người quay cuồng, hòa lẫn thành một khối thống nhất.
    Một số hình nên về chủ đề hoa dại dành riêng cho các dòng máy chuẩn màn hình 1:1 xin gửi đến các bạn nhân dịp cuối tuần này. Bộ hình nền với các hình ảnh độ nét cao được chọn lọc từng tấm hình đẹp nhất và ưng ý nhất để giới thiệu với các bạn.

3. Trò chơi hay được chia sẽ:

bạn cũng đã từng hồi hộp theo dõi những cuộc phiêu lưu tìm kho báu chỉ với một tấm bản đồ nhỏ xíu và như...mò kim đấy bể, chắc chắn bạn game Jewel Digger Story cũng sẽ đem lại cho bạn những tò mò thú vị.
    Bomber Kart Racing - Một cảm giác đua xe F1 mới nhất. Như chúng ta đã biết thì Kart chính là một hình thức của F1 mini được du nhập vào Việt Nam không lâu. Nếu bạn yêu tốc độ, ưa thách thức và thích tự tay điều khiển những con "xế" cực chất.
    Một thể loại trò chơi chạy nhảy vượt chướng ngại vật miễn phí trên BlackBerry World nhưng không hề nhàm chán mà thực sự lôi cuốn và hấp dẫn bạn sẽ được cưỡi chú rồng béo ú vượt các chướng ngại vật của nước Trung Hoa cổ kính.
    Bạn có thể chạy xe máy/ moto bao nhiêu km/h ngoài đời thực? Phản xạ của bạn sẽ như thế nào khi lái xe tốc độ 90km/h? Có lẽ ít người dám mạo hiểm để thử tay lái của mình nhưng bạn vẫn có thể thể hiện trong game. Moto Racing ( City Moto Racer) là một trò chơi đua xe tốc độ nhanh.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:

Thuật ngữ Symphonic music - nhạc giao hưởng, bắt nguồn từ tiếng Hy Lạp với ý nghĩa là hòa hợp âm hưởng. Nhạc giao hưởng biểu diễn trong một phòng hòa nhạc lớn, mỗi loại nhạc cụ trong dàn nhạc có một âm sắc riêng.
    BlackBerry cũng không phải là ngoại lệ khi từ dòng máy BlackBerry 10 thì camera đã được chú trọng phát triển hơn rất nhiều.
    Mình đoán là có nhiều bạn muốn chụp ảnh màn hình. Màn hình chính thì đơn giản thôi, nhưng còn màn hình khóa thì sao? rất nhiều bạn không làm được. Sau đây mình sẽ chia sẻ cách chụp màn hình khóa mà không cần cài ứng dụng gì.
    Tình hình là em mới sắm được con Playbook về. Lúc đầu không biết dùng thì thấy hơi khó chịu, giờ ổn rồi lại thấy thích. :D Ngặt mỗi trên mạng thì link tổng hợp chết khá nhiều rồi. ngay cả mấy thread trong diễn đàn này cũng có nhiều link die.
    Ngày hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn một thao tác nhỏ nhưng rất hay và mình nghĩ đại đa số mọi người sẽ không để ý vấn đề này trong thao tác cuộc gọi. Chế độ này thích hợp cho những người dùng có khối lượng cuộc gọi đến tổng đài thường xuyên và xuyên suốt trong quá trình làm việc hàng ngày của mình, tính năng chờ hay tính năng tạm dừng cuộc gọi sẽ hỗ trợ đắc lực cho bạn.
    Đôi khi hoài cổ lại và sử dụng cũng thấy rất nhiều điều thú vị của dòng máy này. Ngoài đặc trưng là con lăn 'track wheel' độc đáo thì cũng có rất nhiều phần mềm hỗ trợ tốt trên dòng máy này xin phép gửi đến các bạn và có thể sẽ hữu ích cho những ai đã và đang sử dụng 8700 hiện tại.

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 18/7/15
    Last edited by a moderator: 18/7/15