BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 10/7 - 16/7

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 16/7/16.

1. top (2).JPG

Một tuần nữa lại trôi qua với biết bao kỉ niệm trong cuộc sống và những trải nghiệm mới đối với BlackBerry. Diễn đàn luôn luôn đồng hành cùng các bạn trong suốt thời gian đã qua, cho dù hiện tại có những bước chuyển biến lớn từ hãng nhưng tất cả chúng ta, những Fan BlackBerry vẫn luôn dành đầy những nhiệt huyết và sôi nổi dành cho BlackBerry thân yêu. Nào bây giờ cùng nhìn lại một tuần đã qua cùng BBVN.NET nhé.

Những bài viết hướng dẫn hay, trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ được gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam và những tin tức hay nhất trong tuần và mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:

Chắc có lẽ tất cả các bạn đã thấy những thông tin trước đó về việc BlackBerry Classic sẽ không còn được sản xuất để chuẩn bị cho thiết bị mới tiếp theo của hãng, có những tuyên bố của nhiều hãng tin gần đây cho rằng BlackBerry đã từ bỏ đứa con cưng của mình để chuyển qua nền tảng Android. Nhưng bên phía BlackBerry - Alex Thurber đã chia sẻ.

2. Những phần mềm, ứng dụng tiện ích:
    BlackBerry Priv của bạn đang trong tình trạng thiếu pin, bạn muốn kéo dài thời lượng sử dụng pin cho đủ một ngày sử dụng vừa phải, hãy sử dụng ShutApp - ứng dụng có khả năng tối ưu, tiết kiệm pin bằng phương pháp tắt đi toàn bộ các ứng dụng chạy nền gây ngốn dữ liệu, ram và pin hàng đầu điển hình như Facebook, Camera360, Messenger ...
    Những con vật gần gũi với cuộc sống hàng ngày của con người dường như nó trở thành người bạn, người thân trong gia đình vậy. Với chủ đề này mình xin chia sẻ cùng các bạn bộ sưu tập hình nền cực kỳ độc đáo về động vật mà có thể bạn sẽ khó bắt gặp ở đâu khác
    Do nhu cầu hay di chuyển bằng Buýt nên tra cứu được phần mềm khá hay trên CH Play đó là BusMap, Dữ liệu xe buýt Thành Phố Hồ Chí Minh của ứng dụng này được cung cấp chính thức bởi Trung tâm quản lý và điều hành vận tải hành khách công cộng, thuộc sở GTVT Thành phố Hồ Chí Minh. Chạy tốt trên BB10 và Priv.
    Về chủ đề động vật thì hẳn sẽ có rất nhiều bạn quan tâm đến nhất là mèo, chó và chuột,... Bởi độ đáng yêu và tinh nghịch của chúng khiến hàng triệu người xao xuyến con tim. Mãi sưu tầm hình ảnh chó mèo nhưng mình chắc rằng các bạn đã lãng quên đi vẻ đẹp của hàng vạn con vật khác, ví dụ như sâu, rắn,...[​IMG] vâng vâng mà mây mây.
    Một phần mềm khá hay và lạ mắt hỗ trợ các dòng máy BlackBerry đó là PhotoFonty của nhà phát triển Mossa210 xin giới thiệu với các bạn, ứng dụng này được tải miễn phí trên BlackBerry với chức năng chính là chỉnh sửa hình ảnh, chèn chữ độc đáo, sticker... và crop hình ảnh đã chỉnh sửa dạng màn vuông và 16:9 cho BlackBerry 10.
    Chẳng là em có bộ ảnh Girl rất đẹp và thánh thiện, đậm chất Vietnamese, em thì chẳng biết xếp nó vào thể loại hình nền nào đâu, tuy nhiên khi set Wallpaper thì các bác vẫn có thể crop để đẹp được. Không chia sẻ giữ làm của riêng thì thấy thật là áy náy, có dùng hay không thì sau khi xem xong ảnh vẫn thấy yêu phụ nữ và tà áo dài VN ghê gớm <3<3.
    Thấy những ứng dụng này chạy khá tốt và mượt trên BlackBerry 10, đã gỡ bỏ quảng cáo và google service nên xin phép post lại cho anh em nếu cần. Những ứng dụng này được chia sẻ từ bác Quốc Trần rất tốt và hữu dụng, chạy khá mượt từ Google Maps, Facebook, chiasenhac, zalo, mix player.... thân mời anh em tải về trên BlackBerry của mình và trải nghiệm thử nhé.
    Hình nền girl xinh là chủ để được các đấng mày râu tìm kiếm nhiều nhất trên mạng, nó cũng là những hình ảnh được cánh đàn ông sử dụng nhiều nhất làm hình nền cho điện thoại, những hình ảnh dưới đây được mình tổng hợp từ những mẫu teen girl cute tại Việt Nam, anh em có thể tham khảo và tải về làm hình nền điện thoại của mình nhé.
    Như chúng ta đã biết thì BlackBerry 10 chưa bao giờ được đánh giá cao về ứng dụng FaceBook và rất tụt hậu về mặt này so với Android và iOS. Người dùng BlackBerry 10 chúng ta luôn tìm kiếm các phiên bản FaceBook Messenger phù hợp nhất với nền tảng BB10 và có thể nhiều anh em chưa biết và tìm được một phiên bản ưng ý.
    Tìm lại cái tôi đã mất sẽ cùng chúng ta đi sâu tìm kiếm bí mật ẩn giấu phía sau cái thế giới mà chúng ta cho là lẽ đương nhiên, tìm kiếm kẻ tội đồ khiến chúng ta đau khổ và tầm thường, tìm lại sức mạnh to lớn của bản thân mà chúng ta đã đánh mất.

3. Trò chơi hay được chia sẻ:

Alien Hive là một tựa game thuộc thể loại game giải trí nhẹ nhàng, có thể coi đây là một game kết hợp cách di chuyển của game ghép hình và lối chơi của game kim cương. Game sẽ mang tới cho các bạn một cách chơi mơi mẻ độc lạ nhất từ trước tới nay. Trải nghiệm trò chơi này các bạn sẽ có được những giây phút giải trí thư giãn thoải mái nhất ngay trên màn hình cảm ứng BlackBerry.
    Kỳ nghỉ lễ tuyệt vời nhất đang chờ đón bạn: thiết kế, trang trí và quản lý thiên đường du lịch trên hòn đảo mơ ước của bạn. Khám phá ra những địa điểm thú vị trên khắp thế giới. Thời điểm thú vị đang chờ đón tất cả chúng ta. Mọi người cùng nhau xây dựng thành phố trong mơ rộng lớn trong Vacation Island.
    Lang thang trên CH Play thấy một trò chơi khá hay trên Priv xin giới thiệu cùng các bạn. Ramboat: Hero Shooting Game là một trong những tựa game đua cano bắn súng đặc sắc cho điện thoại và các thiết bị sử dụng hệ điều hành android. Trong game người chơi sẽ được đồng hành cùng anh chàng Mambo và phi hành đoàn của mình bước vào cuộc phiêu lưu mạo hiểm và đầy nguy hiểm.
    Mới đây một nhà phát triển Bojan Skaljac mới phát hành một trò chơi mới mang tên Tiny Miner dành cho dòng máy tính bảng PlayBook và hiện tại đã hỗ trợ các dòng máy BlackBerry 10. Xin lưu ý trò chơi này không phải là trò chơi đào vàng bạn nhé, mà chúng ta sẽ đóng vai người thợ mỏ đào những vật phẩm, khoáng sản cực hay và thể loại này bạn khó có thể bắt gặp ở những trò chơi khác.
    Nghe cái tên chúng ta cũng đã có thể biết Piano Tiles là một trò chơi rất thú vị có nội dung về âm nhạc. Đến với trò chơi này, chúng ta sẽ được trải nghiệm cảm giác trở thành một nghệ sĩ Piano khi tự mình đánh lên những bản nhạc hay và lãng mạn. Mình đã chơi thử trên các dòng máy BlackBerry 10 và kể cả Priv chạy rất tốt và ổn.
    Bạn có xem phim về chàng Spider man chưa? Anh ta có tài bay và cứu người rất đỉnh đấy! Nếu bạn yêu thích được bay như chàng Spider man thì hãy thử game Hedgehog Force một lần. Đây là trò chơi tập luyện cho người chơi khả năng bay lượn tài tình cũng như khả năng suy nghĩ chiến thuật rất hay đấy.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Hệ điều hành nào đi chăng nữa thì cũng có nhiều tính năng ảnh hưởng đến cuộc sống của người dùng hoặc không cần thiết trong một số trường hợp. BlackBerry Priv cũng không ngoại lệ về vấn đề này, nếu như lúc trước có anh em chia sẻ về vấn đề trên BlackBerry 10 thì hôm nay mình cũng có một số vấn đề và cách khắc phục những phiền phức gửi đến các bạn để áp dụng trên BlackBerry Priv.
    Google Photos là một dịch vụ lưu trữ hình ảnh miễn phí trên mây khá là tiện dụng mà tốc độ cũng mau lẹ bởi nó là sản phẩm của Google. Nhưng chưa chắc các bạn sử dụng khai thác được hết những tính năng trong cài đặt của dịch vụ này. Và hôm nay chúng ta sẽ tìm về một số trong rất nhiều các tính năng của Google Photos.
    Chắc hẳn anh em diễn đàn mình rất nhiều anh em đã sở hữu BlackBerry Priv, và anh em đã tìm hiểu và tinh chỉnh những thao tác hữu ích trên BlackBerry Priv chưa? Với bài viết này mình xin chia sẻ cùng các bạn những thiết lập để sử dụng BlackBerry HUB hiệu quả hơn nhé.

5. Hỏi đáp - Tản mạn về BlackBerry:
    Mỗi người dùng đều có một cuộc sống khác nhau nhưng đều có chung một niềm đam mê, đam mê ở đây mình muốn nói là sự gắn kết cộng đồng cùng BlackBerry, vì vậy hãy thoải mái chia sẻ, thoải mái cảm nhận về những gì xung quanh thông qua Topic này nhé.
    Những mẩu chuyện ngắn đầy ý nghĩa mà chắc chắn khi đọc qua sẽ cảm thấy một điều gì đó trong trái tim. Một chút nuối tiếc, một chút hối hận, một chút cảm thông...Tiếp nối chuyên mục truyện cực ngắn, kì này mình lại chia sẻ với mọi người những mẩu truyện mà mình sưu tầm được. Hi vọng bạn có một ngày nhiều niềm vui.

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 16/7/16
    Last edited by a moderator: 16/7/16