TỔNG HỢP BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 1/2 - 6/2/2016

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi dolphin000, 6/2/16.

1. BlackBerry-Classic-White-Blue-Bronze-12.jpg

Thân chào mọi người, Hôm nay đã là 28 âm lịch với những niềm vui đang chờ đón trong năm mới và những chuyến đi dài để về bên cạnh những người thân yêu của chúng ta . Những điều tuyệt vời sắp đến trong dịp tết Bính Thân 2016. Mình xin đại diện diễn đàn BBVN.NET chúc các bạn một năm mới " An khang thịnh vượng, vạn sự như ý và sức khỏe dồi dào", ngoài ra mình cũng gửi đến cho các bạn những tin tức khá hấp dẫn và một tuần nóng hổi với những thông tin xoay quanh về hãng BlackBerry. Cùng với đó chúng ta không nên bỏ quên những bài viết hướng dẫn hay trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ và gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:
    BlackBerry Priv, iPhone 6s, Galaxy Note 5, LG V10 là những mẫu smartphone đáng chọn nhất trước khi hàng loạt model cao cấp của năm 2016 xuất hiện.
    WhatsApp là một nền tảng nhắn tin nổi tiếng mới được mua lại bởi Facebook đã tăng trưởng lượng người dùng đến chóng mặt. Và có thể bạn không để ý nhưng nền tảng này cũng hoạt động rất ổn định và được tin dùng rất nhiều trên các dòng máy BlackBerry từ rất lâu.
    Ngày 30/1/2013, CEO của RIM khi đó là Thorsten Heins đã chính thức giới thiệu hệ điều hành BlackBerry 10 ra toàn thế giới với sáu sự kiện được tổ chức đồng thời tại New York, Johannesburg, Toronto, Paris, London và Dubai.

2. Những phần mềm và tiện ích hay được chia sẻ:
    Hiện nay, có rất nhiều ứng dụng âm nhạc chạy tốt trên BlackBerry 10. Nhưng có thể bạn vẫn muốn một ứng dụng thực sự native và mang hơi thở của BlackBerry 10? VietMusic - một ứng dụng nghe nhạc Việt khá hay với đa dạng thể loại và hỗ trợ chọn lọc bài hát đặc sắc đã đồng hành cùng BB10 suốt thời gian qua.
    Nemory Studios đưa Face10 for Facebook lên BBW cách đây mấy hôm, tuy vẫn còn nhiều hạn chế nhưng đã nhận được nhiều phản hồi rất tích cực từ phía người dùng. Đây là ứng dụng được đánh giá cao hơn rất nhiều so với ứng dụng Facebook do chính BlackBerry xây dựng.
    Tình cờ phát hiện một số hình nền đẹp và nghệ thuật với chủ đề nghệ thuật với ngọn lửa nên xin chia sẻ cùng các bạn để làm hình nền cho chiếc điện thoại yêu quý của mình, đa phần các dòng máy BlackBerry chuẩn màn hình 1:1 sẽ đẹp hơn các dòng máy màn hình dài chuẩn 16:9 nhưng theo cảm nhận rất đẹp và vừa mắt.
    Chỉ sau một vài ngày chính thức cập bến BlackBerry World, Face10 for Facebook hôm nay đã cập nhật phiên bản đầu tiên. Ứng dụng cập nhật thêm một vài tính năng mới.
    Ngay sau khi phiên bản Face 10 for Facebook chính thức được phát hành trên BlackBerry World, Nemory Studios cũng đã kịp thời phát hành Messenger for Facebook nhằm tác hợp một cách tốt nhất với Face 10. Ứng dụng này cho phép bạn tác hợp với BlackBerry Hub tốt hơn và có nhiều tính năng tương thích với Face 10.
    Nếu như bạn là một người bận rộn, luôn tất bật với nhiều cuộc gọi từ phía khách hàng nhưng lại không muốn bỏ lỡ bất cứ cuộc gọi nào. Vậy thì ứng dụng Recall sẽ giúp bạn làm việc này dễ dàng hơn bao giờ hết. ReCall là công cụ tạo nhắc nhở với người dùng mỗi khi có cuộc gọi nhỡ. Ứng dụng hoạt động bằng cách tạo các reminder vào lịch trên thiết bị mỗi khi người dùng không nghe điện thoại.
    Hình nền Minimalism nhận được rất nhiều sự ủng hộ từ những người yêu và thích sưu tầm hình nền đẹp. Không làm thất vọng sự tin tưởng đó của các bạn, hôm nay mình xin gửi đến các bạn những sưu tầm và cập nhật hình nền đẹp nhất về chủ đề trừu tượng.
    Nếu như bạn đang tìm kiếm một ứng dụng xem phim, các kênh truyền hình và radio trên BlackBerry 10, Priv hay PlayBook thì chắc hẳn FlyTV sẽ là một sự lựa chọn hoàn hảo. Vì sao mình nói như vậy? Bởi vì nếu bạn cài đặt trên BlackBerry 10 chuẩn màn hình 1:1 vẫn sẽ hiển thị full màn hình bạn nhé, cũng như dữ liệu load cực nhanh tập hợp đầy đủ thông tin như một thế giới giải trí trong tầm tay của bạn vậy.
    Bất cứ ai trong chúng ta cũng khao khát có một cuộc sống đầy cảm hứng, hạnh phúc và thành công. Tuy nhiên, để đạt được những gì bạn thật sự mong ước, bạn cần phải tìm cho mình một thái độ sống thông minh và tích cực nhất. Một thái độ sống tích cực sẽ giúp bạn luôn lạc quan, yêu đời, tự tin để nhẹ nhàng lướt qua mọi gian nan, thử thách trong cuộc sống.
    Rất nhiều anh em đang tìm kiếm cho mình một phần mềm để chặn cuộc gọi, tin nhắn, ghi âm cuộc gọi với nhiều chức năng ưu việt mà lại hoàn toàn miễn phí trên BlackBerry World. Miễn phí nhưng không hề hạn chế chức năng, mình thấy mỗi cài đặt rất chi tiết và dễ sử dụng nên chia sẻ cùng các bạn trong bài viết này.

3. Trò chơi hay được chia sẽ:

Candy Land là một tựa game xếp hình rất thành công dựa theo game Candy Crush, thu hút hàng triệu người chơi trên thế giới. Ban đầu đây chỉ là trò chơi trên Facebook, nhưng nó nhanh chóng được phát triển cho điện thoại di động và máy tính bảng. Hiện nay, ngoài Facebook, bạn còn có thể chơi Candy Land trên BlackBerry10.
    Xoay Rubik là một trò chơi trí tuệ đơn giản được biết bao người mê, được thiết kế mô phỏng theo trò chơi Rubik thực tế với một khối lập phương được tạo thành từ nhiều ô vuông, cho phép người chơi thực hiện những thao tác xoay dễ dàng. Giờ đây, bạn có thể thử tài xoay rubik ngay trên chiếc BlackBerry của mình với game Puzzle Cube.

4. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Mỗi mùa xuân đi qua đều để lại trong mỗi người chúng ta một cảm nhận, và theo thời gian cái khoảnh khắc Tết - mùi vị Tết ấy cứ luyến lưu mãi trong lòng chúng ta. Mùa xuân này trong những khoảnh khăc Tết đoàn viên, bỗng chốc bạn muốn chia sẻ với ai đó những trải nghiệm của chính mình về ngày Tết Cổ Truyền. Hãy cùng cộng đồng BlackBerry Việt Nam để lan tỏa không khí đến mọi miền cùng anh em BBers nhé !
    BlackBerry Priv là một thiết bị tuyệt vời, kết hợp những tính năng tốt nhất của hệ điều hành Android và những ưu điểm nổi bật của BlackBerry. Người dùng BlackBerry Priv sẽ được hưởng những lợi thế của bàn phím vật lý QWERTY đầy đủ, khả năng truy cập BlackBerry Hub và có thể cài đặt các ứng dụng Android qua Google Play.
    Tiếp tục chia sẻ cùng các bạn cách sử dụng BlackBerry Priv hiệu quả hơn. Những thủ thuật dành cho BlackBerry Priv sau đây sẽ giúp các bạn cải thiện hiệu suất của máy và hạn chế một số thứ gây khó chịu cho bạn khi sử dụng, xin mời anh em tham khảo nhé.

dolphin000

dolphin000
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 dolphin000, 6/2/16
    Last edited by a moderator: 6/2/16
    NguyenTrungChinh and thangbs like this.