TỔNG HỢP BlackBerryVietNam.Net - Tổng hợp tin tức trong tuần 05/07 - 11/07/2015

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi Nông Dân, 12/7/15.

1. topp.jpg

Chào mọi người, Chúng ta đã trải qua một tuần đầy những niềm vui, những điều lý thú trong cuộc sống và dịp cuối tuần là dip để chúng ta có thể nhìn lại những điều đã trải quá. Đồng hành cùng các bạn Diễn đàn BlackBerry Việt Nam gửi đến người dùng những tin tức khá là hấp dẫn và một tuần nóng hổi với những thông tin xoay quanh về BlackBerry - Xuất hiện bóng dáng của thiết bị Android, những chia sẻ về hệ điều hành mới, BlackBerry Classic màu xanh đã lên kệ mà nhiều hơn nữa. Cùng với đó chúng ta không nên bỏ quên những bài viết hướng dẫn hay trải nghiệm phần mềm, trò chơi được chia sẻ và gửi đến thành viên cộng đồng BlackBerry Việt Nam, và đâu là trọng tâm đâu là những điểm nổi bật nhất trong tuần, mình xin tổng hợp những bài viết nổi bật cũng như những thông tin nổi bật nhất trong tuần để mọi người tiện theo dõi những chuyển biến xoay quanh BlackBerry nha các bạn.

Mình sẽ chia ra từng mục cụ thể cho mọi người để tiện theo dõi thông tin nhé! ;)

1. Các mảng tin tức quan trọng:
    Thân chào anh em, một số thông tin rò rỉ nhận được về một số lộ trình ra mắt thiết bị BlackBerry trong năm, với việc BlackBerry Dallas sẽ dời ngày ra mắt thì có một thông tin về một thiết bị BlackBerry Android chưa rõ về ngoại hình cũng như cấu hình lại làm rõ ràng hơn
    Qua các thông tin hé lộ việc BlackBerry ra mắt điện thoại thông minh dựa trên hệ điều hành Android đã thực sự bắt đầu dần dần sáng tỏ.
    Vượt qua các tin đồn và lời cáo buộc, một lần nữa CEO của BlackBerry John Chen lại khẳng định rằng không thể bán BlackBerry, ít nhất là cho đến thời điểm hiện tại
    BlackBerry và Google công bố quan hệ đối tác doanh nghiệp mới để tích hợp Google Play trên BES12, tuy đây mới chỉ là bước đầu tích hợp Google Play dành cho doanh nghiệp nhưng sự gia tăng tập trung vào quản lý ứng dụng rất tốt.
    BlackBerry Dallas ( một tên mã khác là Oslo) đã được chứng nhận tại Malaysia, Singapore và Indonesia, đây được coi là một Passport phiên bản 2. Hôm nay thiết bị này xuất hiện trong cơ sở dữ liệu nhập khẩu của Ấn Độ, trang web Zauba (website nhập khẩu của Ấn Độ) đưa tin
    Gần đây những lời đồn đại về thiết bị sắp ra mắt của BlackBerry rất nhiều, và những nhận xét, suy đoán vẫn đang chờ câu trả lời. Người bình thản, người tò mò, người thì lại lên án cho những việc bị coi là chẳng liên quan.
    Mới đây một thiết bị BlackBerry mới đạt được chứng nhận tại Malaysia mang tên mã SQW100-4. Đây có thể là một trong những thị trường đầu tiên nhận được thiết bị này và nó được phát hiện trong SIRIM.
    Tiếp tục một phiên bản nữa của HĐH Blackberry 10 OS 10.3.2 là OS 10.3.2.2381 (SR 10.3.2.2250) đã đạt chứng nhận từ PTCRB dành cho BlackBerry Passport (SQW100-1).

2. Những phần mềm, trò chơi được chia sẻ:

Em không biết nói gì nữa ạ. Phiên bản HĐH này là dành cho Beta Testers và đã rò rỉ cách đây mấy ngày. Nhưng đây là Link từ Server chính thức của BlackBerry.
    Bạn có sử dụng nhiều nền tảng di động - Và đây là cách đồng nhất danh bạ với InTouchApp. Việc một người yêu công nghệ luôn sở hữu trên 2 chiếc smartphone là điều rất bình thường ở thời điểm hiện tại.
    Chắc hẳn anh em cũng biết tựa game đình đám này của nhà phát triển Garena, bắn máy bay chiến đấu đỉnh cao bảo vệ thiên hà của bạn với những tính năng vượt trội hấp dẫn cùng đồ họa đẹp mắt.

3. Chia sẻ thành viên hữu ích:
    Tiếp tục hạng mục chia sẻ giúp bạn tận dụng và hiểu hơn BlackBerry 10, tuần này mình sẽ tập trung hướng đến các tính năng mà dường như người dùng đã bỏ quên khi sử dụng BlackBerry 10 của mình, cùng đón xem mọi người nhé
    Thân chào các bạn, với những đánh giá về Miband lần trước thì hôm nay mình xin gửi đến các bạn những đánh tiếp theo về vòng đeo tay khác để các bạn nhìn nhận và đôi khi giúp các bạn quản lý tốt hơn trên BlackBerry10 của mình.
    Thân chào anh em, Có nhiều cách để truyền tải tập tin qua lại bằng BlackBerry thông qua các chuẩn kết nối khác nhau có thể bạn biết nhưng không sử dụng, không bao giờ để ý đến. Thực chất, nó lại rất hữu ích cho bạn trong nhiều trường hợp
    Hiện nay chắc hẳn rất nhiều người dùng đã sắm cho mình một chiếc điện thoại BlackBerry Q10 khi đợt giảm giá cực tốt mới đây dành cho sản phẩm này, cũng đã lâu rồi mình không có bài viết về chủ đề hình nên dành cho dòng máy này
    Đã từ lâu Avatar luôn là hình đại diện của bạn khi nhắn tin trên hệ thống BBM, nhưng có thể bạn không để ý rằng BBM đã cho phép bạn để hình ảnh động 'GIF' làm hình đại diện từ rất lâu

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 12/7/15
    Last edited: 12/7/15
    vuphh70 thích bài này.