HỎI ĐÁP BlackBerry Z10 bị mất tiếng

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nguyen Trieu Khanh Ngoc, 4/8/14.

1. Chào các bạn, điện thoại BlackBerry Z10 của mình tự nhiên bị mất tiếng, cả tiếng khi gõ bàn phím đến các báo thức, tin nhắn, cuộc gọi tới lẫn các video nhạc. Mình ko biết đt bị làm sao, nếu ai biết hay đã có knghiem chỉ giúp mình với :( mình xin cảm ơn.

Nguyen Trieu Khanh Ngoc

Nguyen Trieu Khanh Ngoc
    Expand Collapse

2. Vũ Hoàng Anh Tuấn

Vũ Hoàng Anh Tuấn
    Expand Collapse

Member

Thứ 1: Bạn xem lại thử mình có tùy chỉnh gì về các cài đặt cấu hình, âm thanh của máy không? Nếu có thì bạn có thể khôi phục lại cài đặt gốc. Còn nếu như mà không được nữa thì phải mang ra cửa hàng chạy lại chương trình thôi.
    Thứ 2: Có thể máy bạn bị lỗi về phần cứng. Trường hợp đáng tiếc này thì bạn phải mang máy đi để BB bảo hành cho bạn nhé!

Zerostar thích bài này.
  3. thaonguyen0216

thaonguyen0216
    Expand Collapse

Bạn mở một file mp3 hoặc video có tiếng (dĩ nhiên là bạn không nghe thấy). Sau đó mở nắp sau của máy và ấn nhẹ vào khu vực dưới viên pin cho đến khi loa phát ra tiếng

4. Nguyễn Minh Tuyến

Nguyễn Minh Tuyến
    Expand Collapse

Member

Mình cũng bị thế, ai bít cách khắc phục giúp với. Mình cảm ơn...!!!

5. bbpassport icheck

bbpassport icheck
    Expand Collapse

Member

Help ????????? ạ, Chào các bạn, mình cần các bạn hỗ trợ.
    Vấn đề là mình đang sử dụng BB passport bản Pháp, gần đây máy có hiện tượng ở Loa trong, thỉnh thoảng cả loa ngoài là khi gọi đi ( gọi đến) mới nghe được 2-3s thì có tiếng sẹt nhẹ xong ko nghe thấy đầu dây bên kia hoặc mình nói bên kia ko nghe thấy gì, mình test nhiều lần như gọi 900 thì đúng là có vấn đề thật, khi nghe tiếng bạn bấm phím .. xong im luôn, mình có nghe thấy tiếng sẹt nhẹ xong im luôn, sau đó mình chuyển loa ngoài thì lúc có tiếng lúc ko ? chức năng khác ok, nhờ các bạn hỗ trợ gấp.

6. yeuanhemphaixephang

yeuanhemphaixephang
    Expand Collapse

Member

Cho em hỏi lỗi này là lỗi gì trên Z10 với ạ. Giờ máy em 1 số App không thể nào mà khởi động được. Nó cứ bị như hình ạ. Cao nhân nào giúp em với ạ

Các file đính kèm: