BlackBerry Travel đã có mặt trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi vochithanh9999, 22/3/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [​IMG]
    Các ứng dụng dành cho BlackBerry 10 đã cán mốc 100.000 ứng dụng vào thời điểm BlackBerry Z10 được ra mắt ở Mỹ là một tin không thể tốt hơn cho người dùng. Cùng lúc đó, ứng dụng BlackBerry Travel cũng có mặt trên BlackBerry 10. Ứng dụng này sẽ rất hữu ích cho bất cứ ai đi du lịch thường xuyên và BlackBerry đã làm cho nó trở nên thân thiện với người sử dụng hơn.

Dưới đây mình xin phép lướt nhanh qua những tính năng của BlackBerry Travel có thể sẽ giúp bạn trong các chuyến du lịch:
    • Tự động tìm kiếm và cập nhật thông tin chuyến bay
    • Gửi thông tin về chuyến bay trực tiếp vào BlackBerry Hub
    • Đặt phòng khách sạn và thuê xe hơi.
    • Quản lý hành trình
    • Tìm kiếm chuyến bay liên quan đến hành trình của bạn, thông báo nếu có thay đổi từ hệ thống của nhà cung cấp dịch vụ bay
    • Giúp bạn quản lý tốt hơn quỹ thời gian của bạn trong suốt hành trình, nhắc nhở thời gian để bạn không bỏ lỡ chuyến bay của mình.
    Ngoài những tính năng rất hữu ích trên ứng dụng còn thêm một số tính năng như :
    • Chia sẻ tình trạng chuyến bay - Việc chia sẻ trở nên dễ dàng hơn bao giờ hết, bạn có thể truy xuất và gửi cập nhật những thông tin về chuyến đi của bạn trên BBM, Facebook, Twitter và Linkedin với mục đích giữ cho bạn bè và đồng nghiệp - những người tham gia chuyến đi cùng với bạn ngay lập tức có thể cập nhật tình trạng hiện thời hoặc chỉ đơn giản với mục đích để mọi người quan tâm bạn có thể nắm bắt được tình trạng của bạn.
    • Thông tin cảnh báo về giá cả, đề nghị thay đổi lịch trình, đổi chuyến bay và nâng cấp hạng mục vé, phòng khách sạn,... - Các báo cáo về giá của những dịch vụ luôn được cập nhập trên BlackBerry Travel đảm bảo sẽ giúp bạn luôn luôn nhận được thỏa thuận về giá phòng khách sạn tốt nhất ở nơi bạn đến ngay tại thời điểm đó. Nó sẽ giúp bạn bớt lo lắng và tự động thông báo cho bạn một mức giá tốt hơn cho phòng khách sạn bạn đã đặt (nếu có), hoặc tìm một khách sạn tương đương với một mức giá rẻ hơn, hoặc một khách sạn tốt hơn mà giá chỉ chênh lệch đôi chút. Trong nhiều trường hợp, bạn có thể hủy bỏ đặt phòng ban đầu mà không bị phạt và đạt được những thỏa thuận khi có sự thay đổi phòng tốt hơn thông qua BlackBerry Travel.
    • Tích hợp sâu với BlackBerry ID - Trên BlackBerry Travel bạn chỉ cần đăng nhập BlackBerry ID lần đầu và sau này bạn sẽ không phải đăng nhập lại. Bạn cần thực hiện truy cập nhanh đến tất cả các đặc điểm nổi bật của ứng dụng ngay sau khi bạn khởi động nó lần đầu tiên, tại thời điểm đó BlackBerry ID sẽ tự động điền vào mẫu đăng ký cho bạn.
    * Lưu ý: Hiện nay việc tải BlackBerry Travel trên BlackBerry World đang gặp một chút gián đoạn theo thông báo từ trang Inside BlackBerry, nên rất nhiều người dùng vẫn chưa thể download trực tiếp ứng dụng này về thiết bị của mình. Tuy nhiên trong vòng 24 giờ tới ứng dụng sẽ có sẵn trên BB World và sẵn sàng để được tải về.

Download:

Tổng hợp

Các file đính kèm:

vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 vochithanh9999, 22/3/13
    Last edited by a moderator: 22/3/13
    Aric Lam, SuperNge, TheMen and 2 others like this.
  2. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tin vui tin vui...App này coi chuyến bay được phết :D

3. nguyenvietlam

nguyenvietlam
    Expand Collapse

Well-Known Member

Click vào link download nó không ra gì hết là sao ta? Tìm trên BBW cũng không thấy :D

4. tuxedo411

tuxedo411
    Expand Collapse

Member

phần mềm này nó giới hạn region nên VN mình không down được. Ngày trước mình xài 9900 thì mình dùng cách download bằng máy ảo sau đó trích file cod ra để cài. Không biết giờ lên BB10 có làm được không. Bác nào down được chia sẻ anh em với nhá,pm này rất hay đối với mình!

5. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hình như có nhầm một chút về việc ứng dụng này bị giới hạn khu vực ở thời điểm hiện tại. Vì trên BBOS hơn nửa năm trước mình đã có thể download trực tiếp từ BB World cho máy BB mình đang dùng (9790) mà không cần phải có bất cứ biện pháp trung gian nào.

Còn trên BB10 thì bạn có thể check update liên tục nếu bạn đang sở hữu thiết bị. Hiện nay việc tải BlackBerry Travel trên BlackBerry World theo thông báo từ trang Inside BlackBerry thì người dùng cần chờ đợi khoảng 24 giờ để ứng dụng trở nên có sẵn trên BB World và sẵn sàng để được tải về. Do đó rất nhiều người dùng vẫn chưa thể download trực tiếp ứng dụng này về thiết bị của mình

nguyenvietlam thích bài này.
  6. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Tình hình là vẫn chưa down được :Popo77:

7. tuxedo411

tuxedo411
    Expand Collapse

Member

Hiện giờ nếu mình chọn region usa thì vẫn thấy bạn ah,còn để vn thì ko down dc!

Aric Lam thích bài này.
  8. Aric Lam

Aric Lam
    Expand Collapse

Go & Let's go

Tình hình là Aric đã thấy trên. và đang down. :Popo29:

foolishboy and nguyenvietlam like this.
  9. blackyzero

blackyzero
    Expand Collapse

Member

làm sao để change region cho blackberry world vậy Bro