BlackBerry thống trị Top 3 smartphone được sử dụng nhiều nhất tại Nam Phi

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi Nông.Dân, 18/9/14.

1. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

hehe. M nghĩ BB nên tập trung vào những người dễ tính như bạn. Còn m khó tính lắm. M chọn những thứ m xem là thích nhất, tốt nhất, chứ m thấy bạn quá ư là dễ tính. BB10 m ko thấy nó làm m hài lòng hoàn toàn thôi. Những thứ bb10 thiếu m tìm thấy ở ios,android. Mà dù bb10 có nó cũng ko tốt như ios hay android. Nói chung mấy thấy vui vì BB vẫn còn những fan như bạn. nếu fan bb đều như bạn thì tương lai BB rất sáng :D

2. Trương Thanh Huấn

Trương Thanh Huấn
    Expand Collapse

Member

Đang làm cái báo cáo mà đọc comment bạn nóng máu quá phải comment lại. Cái vấn đề không phải là dễ tính hay khó tính ở đây, mà là chuyện bạn có đam mê bb hay không. Cái "văn hóa bb" trong bạn lung lay khi bạn đắn đo giữa một cái dt có phím và một cái full touch. Còn mình, mình luôn suy nghĩ 80% cái sự thông minh từ một cái dt mang lại cho mình là typing và typing, từ ghi chú, đặt lịch viết mail, soạn thảo tin nhắn hay comment diễn đàn. Android hay Ios có Evernote hay One Note nhưng làm sao mình có thể soạn thảo một đoạn văn 10 dòng khi chỉ gõ liên tục trên một mặt phẳng ( dù mình gõ rất nhanh nhé). Mình chọn bb vì thao tác trên nó liền mạch, đa nhiệm...và vì nó là Blackberry.

Nông.Dân thích bài này.
  3. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn ko đọc cmt m từ đầu đó thôi. M nói m vẫn chọn 1 cái BB kẹp nách. Chứ m ko thể dùng nó là 1 thiết bị độc lập được. App nó ko đủ, có có cũng ko tốt nhất. Còn vc bạn gõ 10 dòng hay 20 dòng thì m thấy còn chán hơn nữa. Có lẽ bạn thử con Note của samsung xem vc đi họp type tại chỗ, đặt lịch, ghi chú... nó thích hơn gõ phím như thế nào bằng cây bút. M có nó m sẽ chọn Q20. Có lẽ ko cần tranh luận nhau nữa.

4. Bang Milan

Bang Milan
    Expand Collapse

Member

Dùng bb đôi khi cũng bị hạn chế một ít. Nó không có nhiều game khủng, không có nhiều ứng dụng tương đối phổ biến và hay dạng native. Nhưng đó là về phần mềm bên thứ 3 chứ nói về cái lõi là hđh thì tôi không cho là các hãng khác vượt mặt được BlackBerry. BB hub là một thứ cực kì hữu ích, nhanh chóng và tiện lợi cho hầu hết các tác vụ trên BB10. Trình duyệt miễn chê, Chất lượng thoại tốt, bàn phím đơn giản và dễ sử dụng và còn quá nhiều những thứ nho nhỏ, hay hay khác trên BB. Hồi chiều nay mấy anh em ngồi với nhau nói chuyện một hồi mang máy ra giao lưu. Lên bàn cân gồm Sony Experia Z, LG Optimus G, Lumia 620, Iphone 4, Iphone 4s và Z10 của em. Về màn hình có thể nói nó có thể không sáng nhất nhưng màu sắc hiển thị đẹp, trong và có độ sâu màu, dải tương phản động gần như tốt nhất. Sony Z thực sự tốt về nhiều mặt, nhưng cá nhân em thấy độ sâu màu và cảm giác 3d nó thua kém so với Z10 một chút. So sánh mới biết ngay cả thi đấu trên sở trường của đối thủ thì Blackberry cũng đâu thua thiệt quá phải không các cụ :)

5. Trương Thanh Huấn

Trương Thanh Huấn
    Expand Collapse

Member

Ờ chắc tại lúc đó đang uống cafe nên mình hơi phấn khích. Mình cũng đồng tình với ý kiến của một comment bên dưới, ở đây khi so sánh bb mình muốn muốn nói về cái lõi trước, cái hệ điều hành ấy, mình không cho rằng bb 10.3 nó yếu hơn các hdh khác, còn nếu nói về apps thì mình đành chịu vì đây liên quan đến nhiều vấn đề lắm. Ví dụ anh trai mình mê bb nhưng phải xài android vì cty viết một cái apps chạy trên đó, nhưng đó là hoàn cảnh bắt buộc chứ không thể nói hdh bb không thể làm những cái ấy

6. Trương Thanh Huấn

Trương Thanh Huấn
    Expand Collapse

Member

E
    Công nhận màu sắ của Sony Z không bằng Z10, mình có gửi cái wallpaper 10.3 cho nhỏ bạn vì nhỏ khen đẹp quá, nhưng khi lên Sony Z thì dải màu không rực rỡ bằng

7. hayahita

hayahita
    Expand Collapse

haha, bạn nói mạo hiểm nghe sao sao ấy.

8. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

BB cũng có cái lối suy nghĩ như bạn nên giờ mới khốn đốn. M nói thật chứ app quá thiếu, có cũng rất tệ.
    Đơngiản như map, face,insta đến zalo,viber... Những thứ ai cũng cần nhưng nó rât hạn chế với ios và android. Bạn cứ nói nó cũng có. Đồng ý, nhưng nó tệ bạn ạ. Chưa nói đến game và những app khác.