ANDROID APP BlackBerry Notable | Ứng dụng mới cập bến Google Play với chức năng ghi chú trên hình ảnh nâng cao

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Fang, 14/2/17.

1. Screenshot_20170214-010154.png

Hôm nay, BlackBerry đã giới thiệu một ứng dụng mới cho Android sẽ được tích hợp trong BlackBerry Hub + ứng dụng. Được phát hành dưới tên BlackBerry Notable, Notable là một ứng dụng tạo lập và chia sẻ nội dung cho phép bạn nhanh chóng chụp nội dung trên màn hình thiết bị của bạn, đánh dấu nó với văn bản hoặc công cụ vẽ hình tự do, và nhanh chóng chia sẻ nó với bạn bè của bạn.

Chức năng chụp màn hình được kích hoạt từ phím tiện ích của thiết bị, sử dụng phím tắt cử chỉ lướt, hoặc bằng cách chạm vào thông báo chụp ảnh màn hình chuyên dụng trong khay thông báo. Từ đó người dùng có thể đánh dấu nội dung họ đã chụp một cách nhanh chóng trong ứng dụng - họ có thể vẽ trên đó một cách tự do, thêm văn bản, hoặc thậm chí thêm nhãn vào Notable để giúp tạo sự chú ý cho những thứ cụ thể, hoặc để thể hiện mình. Sau khi Notable đã được tạo lập, người dùng có thể nhanh chóng chia sẻ nó với bạn bè của mình thông qua bộ ứng dụng chia sẻ của Android.

Hình ảnh BlackBerry Notable:

Tính năng của BlackBerry Notable:

• Chụp và làm nổi bật một mục thú vị mà bạn tìm thấy trên Pinterest mà bạn muốn chia sẻ với thành viên gia đình thông qua BBM.
    • Chụp và chỉ ra một vị trí cụ thể trên bản đồ mà bạn có thể chia sẻ với đồng nghiệp của bạn thông qua tin nhắn văn bản để giúp chỉ ra nơi các bạn sẽ gặp nhau để ăn trưa.
    • Chụp một slide cụ thể trong bài thuyết trình được gửi cho bạn để xem như một tài liệu đính kèm email và chỉ ra bất kỳ thay đổi nào cần được thực hiện.
    • Chụp ảnh khoảng khắc thú vị, thêm vào một chú thích nhanh và chia sẻ nó với tất cả bạn bè của bạn trên Facebook.
    • Chụp ảnh một đồ dùng trong gia đình mà bạn cần thay thế, thêm vào một chú thích hoặc lưu ý nhanh, và lưu nó vào Evernote hoặc ứng dụng Task ưa thích của bạn để nhắc nhở bạn sau.
    • Tạo hình ảnh cắt dán đơn giản với Notable bằng cách thêm những hình ảnh đơn giản vào một Notable riêng và chia sẻ nó với những người quan trọng của bạn.
    Thông tin ứng dụng:

Download
    GOOGLE PLAY
    BBVN.NET​

Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

#1 Fang, 14/2/17
    Last edited: 14/2/17
  2. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

sao lại ko có trên bb10 , cái này quá hợp vs công việc của mình luôn

3. quro

quro
    Expand Collapse

Member

Là [Android] chứ sao gọi [Native] nhỉ

4. Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

pick nhầm bác =)) thank bác nhắc nhé !

5. drtiendiep

drtiendiep
    Expand Collapse

Well-Known Member

THANHDATNHUY and Fang like this.
  6. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

á
    cái này nó là android 5.0 :v bb10 hết vẹo dùng bác ơi

#6 minhanh12o, 14/2/17
    Last edited: 14/2/17
    drtiendiep thích bài này.
  7. ThôngQ10

ThôngQ10
    Expand Collapse

Member

e tải về r mà ko cài đc bác ơi

8. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

bb10 ko dùng đc bác nhé , nó là android 5.0 , 10.3.3 thì chỉ là android 4.3 thôi

ThôngQ10 thích bài này.
  9. Hoangesc

Hoangesc
    Expand Collapse

Member

Hay quá! ngày càng nhiều ứng dụng hữu ích trên Android. Rất hợp với con Dtek của mình :D

10. minhhai0807

minhhai0807
    Expand Collapse

Member

Sao mãi ko thấy ứng dụng duyệt file của BlackBerry cho BlackBerry Android nhỉ, mấy ứng dụng duyệt file Android thật sự ngốc, ai biết cái nào hay chỉ mình với