BLACKBERRY CURVE 9300 MAU HẾT PIN

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi cotuoicoten, 1/2/12.

1. Quý vị oi, mình có cái bb curve mà xài mau hết pin quá. máy của mình là của hãng cấp, nên có chế độ nhận được mail của hãng thường xuyên. ngoài ra mình chẳng xài gì khác hơn. nhưng pin chỉ xài được có 5 tiếng là hết. vui lòng chỉ giúp mình xem là tại sao, làm sao mình khắc phục được.
    cám ơn quý vị rất nhiều nhe!

cotuoicoten

cotuoicoten
    Expand Collapse

Member

2. tanga36a

tanga36a
    Expand Collapse

Member

của mình cũng thế. chỉ được khoảng 1 đến 1,5 ngày là hết sạch pin măc dù chỉ dùng những chức năng đơn giản thôi. mình dùng máy chính hãng mua ở dauden hằn hoi

3. vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

Các bạn có thể kiểm tra xem máy mình có những chương trình chạy ẩn không ( bằng cách giữ phím menu,sẽ có 5 phần chạy ẩn làm cuộc gọi,tin nhắn, bbm,browser , home screem là chạy mặc định còn ngoài ra là những chương trình chạy ẩn, thì bạn vào và tắt nó đi,nếu vẫn hao pin bạn có thể kiểm tra lại hệ điều hành,bạn lên trang dauden.vn để có thể tìm được bản ROM ổn định cho máy của bạn . Nếu bản ROM của bạn là ổn định thì bạn có thể đem máy ra trung tâm của DauDen để phần cứng có thể kiểm tra nguồn và pin của bạn .

4. matto2806

matto2806
    Expand Collapse

Member

của mình cũng vậy :(

5. bachhd

bachhd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Như bác vochithanh9999 đã nói, mình cũng xin bổ sung thêm phần nữa đó là độ sáng màn hình, thông thường mặc định máy để là 100 thì bác nên để khoảng 30 - 60 là vừa đủ, mình cũng đã thử và thấy rất hiệu quả, mình dùng 8520 hđh OS5 , bạn vào option --> Screen/Keyboard chọn mục Backlight Brightness và chọn độ sáng từ 30 - 60. Nếu thấp hơn nữa thì càng tốt. Thân!

6. namaccguitar

namaccguitar
    Expand Collapse

Member

Bạn thử tắt sóng 3G đồng thời vào Mobile Network/ Data Service chọn Off --> điều này có nghĩa là các truy cập internet email sẽ ngưng hoạt động, khi nào cần check thì bật On lại. Kiểm tra thử sẽ thấy cải thiện, ngoài ra kiểm tra các chương trình chạy ngầm.

(Một đồng nghiệp đã theo cách này có cải thiện )

7. phanthanhhen

phanthanhhen
    Expand Collapse

Member

trùi ui, t tính mua con này nè mà sao nghe bàn tán sợ quá, k biết nên mua không nữa....

8. toanta

toanta
    Expand Collapse

Member

Bạn nên chọn dòng máy có dung lượng pin 1500 mAh

9. TuanbeoDC

TuanbeoDC
    Expand Collapse

Member

Pin em 9300 này trang 852, pin có 1000 thôi. Nhưng pin 5 tiếng chắc là Pin lỗi hoặc do máy có vấn đề

10. hoa diên vỹ

hoa diên vỹ
    Expand Collapse

Member

Tui xài em chỉ để nghe gọi, nhắn tin thì pin đc 2 ngày, không web, không game, không chát......