BlackBerry AppWorld 3.1.0.56 chính thức ra mắt.

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi ndthuytrang, 16/12/11.

1. [​IMG]

Đúng hẹn với người dùng, tối ngày 15/12/2011 (giờ địa phương) RIM đã chính thức ra mắt bản nâng cấp BlackBerry App World v3.1.0.56 - kho ứng dụng trực tuyến dành riêng cho người dùng BlackBerry.

Một số tính năng thú vị của phiên bản mới:
    • Carrier Billing - Thanh toán trực tiếp thông qua hóa đơn dịch vụ.
    • App Gifting - Tặng và yêu cầu quà tặng : Bạn chỉ có thể tặng khi nhận được yêu cầu từ một người bạn của mình chứ không thể chủ động tặng bạn bè.
    • Content Rating and Filtering - Đánh giá và lọc nội dung - Đánh giá nội dung của ứng dụng nhằm giúp nhà phát triển hiểu rõ hơn về ứng dụng của mình và giúp người dùng có sự sàng lọc ứng dụng kỹ lưỡng hơn.
    • WiFi Only Support - Hỗ trợ WiFi - Điều đó có nghĩ là ngay cả khi không có kết nối mạng (sóng mạng), bạn cũng không có gì phải lo lắng. Từ phiên bản này App World sẽ cho phép người dùng truy cập khi sử dụng một kết nối WiFi duy nhất. Điều mà hiện giờ chúng ta không làm được.
    • New Language Support - Hỗ trợ thêm ngôn ngữ mới - App World 3.1 hỗ trợ simplified Chinese, Traditional Chinese, Korean, Thai, Indonesian, Vietnamese, và Hà Lan.

Cập nhật dĩ nhiên không bao giờ có điểm dừng, RIM sẽ phải tiếp tục làm việc để đáp ứng được yêu cầu ngày càng cao của người dùng dành cho họ.

Bạn có thể trực tiếp tải về phiên bản mới nhất của App World từ BlackBerry tại www.blackberry.com/appworld

Nếu bạn vẫn chưa nhận được bản cập nhật, có thể thực hiện thao tác xóa Cache cho AppWorld và thử lại.

Hướng dẫn "Làm thế nào để xóa bộ nhớ cache của BB AppWorld"

Nguồn: BerryReview

ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. Halanphong

Halanphong
    Expand Collapse

Member

Vào ota.bbvietnam.com/ROA update cho nhanh :Showoff:

3. ccv.quoc

ccv.quoc
    Expand Collapse

Member

VÀo link sao không thấy 3.1 vậy bạn

4. thanhlxcs

thanhlxcs
    Expand Collapse

Member

Sao vẫn là appworld v3.0.2.7 , chả thấy 3.1 đâu .

5. barack Obama

barack Obama
    Expand Collapse

Member

Mình đang dùng bản Beta 3.1.0.42 down từ Betazone, vừa vào để update lên bản 56 chả thấy đâu cả, chỉ thấy 3.0. Bạn chủ thớt xem lại.

6. barack Obama

barack Obama
    Expand Collapse

Member

Ac, nghe bạn vào BBVietnam down OTA về, sau khi cài xong lỗi luôn, ko vào được Appworld nữa. Khuyến cáo chớ nên down OTA bản 3.1.0.56 trong BBVietnam nhé các bác.

7. tienthanh80

tienthanh80
    Expand Collapse

Carrier Billing - Thanh toán trực tiếp thông qua hóa đơn dịch vụ.
    Cái này thì dùng sao ta???
    Mỗi tháng đều được thanh toán 1 mio tiền điện thoại nhưng chả bao h dùng hết. Nếu đựoc thanh toán vào hóa đơn điện thoại thì mình mua phần mềm tẹt

8. mydreams7611

mydreams7611
    Expand Collapse

Member

các bác cho em hỏi, khi em upgrade lên version 3.1.0.56 thì nó yêu cầu cài đặt lại Blackberry Identity, cài đặt lại xong thì vào lại phần My World thì bị lỗi:
    There is an issue with the current session. Please login to continue. (Error Id: 30702). Đọc thì hiểu nhưng không biết sửa như thế nào! Bác nào biết trả lời giúp em với! Thanks nhìu!!

9. mydreams7611

mydreams7611
    Expand Collapse

Member

các bác cho em hỏi, khi em upgrade lên version 3.1.0.56 thì nó yêu cầu cài đặt lại Blackberry Identity, cài đặt lại xong thì vào lại phần My World thì bị lỗi:
    There is an issue with the current session. Please login to continue. (Error Id: 30702). Đọc thì hiểu nhưng không biết sửa như thế nào! Bác nào biết trả lời giúp em với! Thanks nhìu!!

10. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đây là ảnh chụp màn hình , mình đã up lên 3.1.0.56. Máy mình dùng là dòng 85

Link download đó là dẫn đến trang mobile của RIM, browser sẽ tự nhận phiên bản thích hợp cho máy bạn và install.

Lưu ý là chỉ hỗ trợ cho OS5 trở lên.

Còn một cách khác để update đó là dùng máy tính. Tức là bạn sẽ install plug-in của AppWorld vào trình duyệt máy tính, sau đó cắm BB vào kết nối máy tính (không cần bật BDM), tiến hành đăng nhập vào AppWorld trong trình duyệt máy tính, sau đó sẽ tự nhận update cho bạn.

Hiện VN chưa hỗ trợ đâu dịch vụ này đâu bạn ah. Chắc chúng ta còn phải đợi 1 thời gian nữa.