Bis viettel với Blackberry protect

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi ganefarmax, 11/5/12.

1. Hiện mình đang dùng 9900 chính hãng với gói BIS của viettel, nhưng khi mình dùng chương trình Blackberry Protect thì ko được, chương trình thông báo là" Gói dịc vụ không dây của bạn không bao gồm Blackberry protect". Vậy là viettel không cho mình dùng chương trình này hay là co lỗi gì vậy, có bạn nào biết cách giải quyết xin giải đáp giùm. thank

ganefarmax

ganefarmax
    Expand Collapse

Member

2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Chào bạn hiện tại Viettel cung cấp 4 gói bao gồm 3 gói cá nhân (BBChat ; BBWeb ; BBMail) và 1 gói Doanh nghiệp (BBEnterprise), Trong đó 2 gói BBChat & BBEnterprise là bạn không thể dùng ứng dụng BlackBery Protect. Mình đang dùng gói BBMail của Viettel dùng Protect vô tư.

3. issacnhut

issacnhut
    Expand Collapse

Well-Known Member

Như vậy thì gói BBWeb vẫn xài bình thường đúng không bạn. Còn vấn đề cùa mình thế này:
    cùng 1 sim, 1 gói cước BIS của Viettel, nhưng ở trên OS6 (9780) thì mình dùng được BB Protect nhưng khi đem qua OS7, 7.1 (9900, 9360) thì báo là nhà mạng không hỗ trợ.
    Giải thích giúp mình với :(

4. vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

Không hỗ trợ là sao bạn,theo mình biết thì chỉ cần mình đăng ký được dịch vu BIS rồi thì trên máy OS 7 mình chỉ cần nhập tài khoản BBID đã đăng ký trên BB Protect trước đó vào là được và bạn có thể sử dụng mà .Bạn có thể mô tả chi tiết nếu có hình càng tốt ;) để mọi người để hình dung hơn .

5. issacnhut

issacnhut
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đây là thông báo của nhà mạng:

Vấn đề là cùng sim, cùng gói BIS, chạy trên 9780 thì tốt, đem qua 9360, 9900 đều bị báo như hình :(

6. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Bạn đang dùng gói nào của nhà mạng trên con SIM này ??? Mình chưa thấy bạn đề cập đến vấn đề này ?

7. ganefarmax

ganefarmax
    Expand Collapse

Member

MÌNH CŨNG BỊ NHƯ THẾ NÀY NEK, LÊN VIETTEL HỎI THÌ HỌ BẢO GÓI BBWEB KO HỖ TRỢ, PHẢI DÙNG GÓI BBMAIL.

8. issacnhut

issacnhut
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình đang xài BBWeb. Nhưng nếu như BBWeb không hỗ trợ thì tại sao trên 9780 lại vẫn xài bình thường. Mình thắc mắc chỗ đó đó