HỎI ĐÁP Bị charge GPRS data sau khi hết gói BI

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi jc_kime, 14/9/14.

1. Chào BBers,

Mình xài thuê bao trả sau của Mobifone, mình đăng ký BIS gói BBU mất hết 50,000VND cho 30 ngày. Do mình đi nước ngoài nên chưa thanh toán cước phí, nên gói BIS sau khi hết hạn đã không tự động gia hạn. BlackBerry đã block tin nhắn của tổng đài thông báo gói hết hạn do mình dùng chứ năng Parental controls. Thuê bao 2 chiều cũng bị cắt. Sau khi đóng tiền, thuê bao 2chiều được mở lại, do mình cứ tưởng BIS sẽ được tự động gia hạn và do không nhận được tin nhắn báo hết hạn BIS nên mình không đăng ký lại BIS.

Gần 1tuần sau nhà mạng thông báo mình phải thanh toán 1tr tiền GPRS vì hạn mức tối đa mà mình đăng ký là không vượt quá 1tr. Phí đội lên vì BlackBerry sử dụng GPRS. Nhưng thật vô lý vì mình không đăng ký GPRS, những lần trước nếu mình quên không đóng tiền thì BIS sẽ không gia hạn tự động, và BlackBerry chỉ sử dụng nhận mail và các hoạt động khác qua wifi mà thôi. Nhưng lần này mình bị charge oan tiền GPRS dù mình không đăng ký BIS.

Mong các bạn đang dùng BlackBerry 10 cho xin góp ý để mình thanh minh với mobifone.

jc_kime

jc_kime
    Expand Collapse

Member

2. sky love

sky love
    Expand Collapse

Member

Vụ này mới nhé.

3. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Về gói BIS: BBU, BBMU, BB PRO của các nhà mạng, không giới hạn dung lượng, chỉ giới hạn tốc độ khi vượt quá dung lượng cho phép. Trường hợp ở đây của bạn, mình hiểu là tháng vừa rồi bạn đã không đăng kí BIS nhưng gói 3G mặc định của Mobifone vẫn có, đó là gói dùng bao nhiêu trả bấy nhiêu nên rất đắt. Mấy nhà mạng có cái gói này như là lừa người dùng. Mặc định đã tự đăng kí. Cái này thì chắc mình phải chi tiền thôi bạn à. Vì vô tình mà bật chức năng chặn tin nhắn. Đành chịu. Hoặc kiến nghị với Mobifone về việc tự động đăng kí gói cước 3G mặc định.

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

mình cũng từng bị trường hợp này, mới nạp 100k hồi sáng, đến trưa hết sạch bách vì BIS không tự gia hạn nên sử dụng gói cước 3G thông thường. Híc