Bb9780 airtel ( help help )

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi cafedeparis, 28/10/11.

1. HÔM QUA MÌNH CÓ MUA 1 EM BB 9780 ( AIRTEL ) CỦA HNAM. SAU ĐÓ VỀ MÌNH ĐÃ CÀI CHO EM NÓ BIS CỦA MOBI RỒI NHỮNG TRÊN ĐÓ KO HIỆN RA EDGE, CŨNG NHƯ KO THỂ SETUP ĐƯỢC E-MAIL. MÌNH THỬ ĐĂNG KÍ LẠI BIS THÌ HỆ THỐNG TRẢ LỜI " GÓI CƯỚC CỦA BẠN VẪN CÒN THỜI HẠN SỬ DỤNG " ???. SAU ĐÓ MÌNH VÀO SET UP EMAIL THÌ NÓ NÓI WIRELESS IS TURN ON NHƯNG MÀ LẠI KO TRONG COVERAGE AREA. ???

ANH EM NÀO ĐÃ TỪNG BỊ NHƯ NÀY CÓ CÁCH GÌ KO GIÚP MÌNH VỚI. TKS. :cry::cry:

cafedeparis

cafedeparis
    Expand Collapse

Member

2. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu bạn muốn đăng kí BIS của mobi thì bạn làm các cách sau
    1. soạn tin nhắn : DK BAS gữi tới 999
    2. là phải nhận dc tin nhắn báo thành công của nhà mạng
    3. tắt máy ( tháo pin ) khởi động lại
    4. phải hiện DEGE thì mới chắc BIS xài được
    5. Vào thữ yahoo, google talk,bbm... nếu ok thì dc 90% rùi
    6. vào setup, email settings, nó sẽ chạy rất là lâu à, có khi báo lỗi kết nối, nhưng bạn cứ retry lại và đợi
    7. Còn tình trạng của bạn thì bây giờ bạn soạn Huy BAS gữi 999, và nó sẽ gữi 1 tin nhắn báo huỷ thành công. Xong rùi bạn hãy dk BIS lại và làm lại từ bước 1 tới 6 thữ xem sao.

3. cafedeparis

cafedeparis
    Expand Collapse

Member

Cám ơn bạn. tình hình là như thế này :

1- mình đã đăng kí hủy HUY BAS ( đã hủy sau đó mình đang kí lại thì OK như bình thường )
    2- Đã hiện EDGE hoa, nhưng sau đó mạng nó lại đẩy mình về GSM
    3- QUAN TRỌNG NHẤT LÀ SAU ĐÓ NHÀ MẠNG THÔNG BÁO NHƯ SAU : MOBIFONE TRAN TRONG THONG BAO TIENG CUOC CVQT ( CHUYEN VUNG QUOC TE ) PHAT SING TAM TINH CUA QUY KHACH DEN 27/10/2011 LA 8,046,786Đ . MOBIFONE TAM NGUNG CUNG CAP DICH VU DATA CVQT, MONG QUY KHACH VUI LONG THANH TOAN DE TIEP TUC SU DUNG TOAN BO DICH VU.

ANH EM NÀO BIẾT HIỆN TƯỢNG NÀY LÀ CÁI GÌ KO ???

À, NGOÀI RA LÀ MÌNH VẪN GỌI ĐIỆN VÀ SMS BÌNH THƯỜNG, MẶC DÙ LÀ CÔNG TY CHƯA ĐÓNG TIỀN CHO THÔI :(