ANDROID APP [BB10] Pixlr - Ứng dụng chỉnh sửa hình ảnh hay, miễn phí

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Gió Ấm, 14/12/15.

1. IMG_20151214_160700.png

Nếu bạn đang cất công tìm kiếm một phần mềm chỉnh sửa hình ảnh đơn giản, chất lượng chỉnh sửa vượt trội trên từng điểm ảnh (Pixel), thì chắc chắn Pixlr chính là sự lựa chọn tuyệt vời nhất dành cho bạn. Mình đã hoàn toàn bị thuyết phục, bởi ẩn sau giao diện và cách sử dụng đơn giản là hàng tá các chức năng chỉnh sửa chuyên nghiệp mà lại hoàn toàn miễn phí.

App này rất nổi tiếng bên CH Play và phổ biến đối với những người dùng Android, được đánh giá 4,5 sao kèm theo hàng nghìn bình luận phản hồi tốt sau khi tải. Thế nên, mình muốn chia sẻ phần mềm này với các bạn. :)

Pixlr Express cho phép bạn chụp một bức ảnh mới hoặc chọn ảnh có sẵn trên điện thoại để chỉnh sửa. Tiếp đến, ứng dụng này sẽ dẫn người dùng đến với việc chỉnh sửa hình ảnh.

Có rất nhiều chức năng chỉnh sửa như:
    • Dễ dàng crop, chỉnh kích thước và xoay ảnh.
    • Tự động Fix các bức ảnh chỉ với một lần kích để cân bằng màu sắc, điều chỉnh ảnh tối hoặc chụp ở những nơi có điều kiện ánh sáng thấp.
    • Loại bỏ lỗi chụp mắt đỏ, xóa mụn và răng trắng với những công cụ đơn giản.
    • Sử dụng Overlays để điều chỉnh tâm trạng - khuếch đại tông, giảm màu hoặc thêm màu siêu thực.
    • Sử dụng hiệu ứng Lighting để thêm giao diện dạng phim, lấp lánh. Dễ dàng điều chỉnh mật độ và định hướng cho từng hiệu ứng.
    • Cài text trong hình với nhiều cách định dạng giúp hình trông đẹp hơn.
    • Hoàn thành bức ảnh với đường viền - chọn một phong cách / khung hình bạn thích.
    • Giống một chuyên gia hơn với những hiệu ứng ảnh tuyệt đẹp như làm mờ, giảm nhiễu,...
    • Khám phá các công cụ màu sắc để điều chỉnh độ sáng, tương phản, tập trung vào một màu với một gam màu.
    • Sử dụng Favorites để theo dõi những hiệu ứng và overlay yêu thích.
    Ngoài ra, ứng dụng còn có thể giúp bạn chọn các layout sắp xếp các hình ghép theo ý muốn, thay đổi hình ghép , hoán đổi vị trí dễ dàng, tùy chọn màu nền nhanh chóng, bo tròn góc các cấp độ ... Mình tin rằng ứng dụng này sẽ làm bạn hài lòng với những bức hình do chính tay bạn tạo ra.

Và còn rất nhiều trính năng trong ứng dụng này đang chờ bạn khám phá. Hãy bật điện thoải của mình lên, vào CH Play, và tải về ứng dụng này ngay bạn nhé. :)

Dưới đây là một số hình ảnh của ứng dụng:

Gió Ấm

Gió Ấm
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Gió Ấm, 14/12/15
    Last edited by a moderator: 15/12/15
  2. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

nếu nói về chỉnh sửa , blend màu thì vsco cam vẫn là số 1 , chỉ cần bỏ thêm 20k thẻ điện thoại để active download toàn preset của nó về bằng chính email của mình thì thỏa thích mà sáng tạo :)

Nông Dân thích bài này.
  3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

chính xác, với mình ít chỉnh sửa hình trên ĐT lắm Minh Anh ạ, hì với mình thì khi nào cần thì Blend trên máy tính tiện hơn.

PS: Tiếc nuối quá, muốn anh em tâm sự nhiều mà mới gặp chút đã phải chia tay, hẹn gặp cậu ngày gần nhất nhé anh bạn dễ thương :) và nhiều cảm xúc trong cuộc sống :)

4. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

thực ra máy tính hay dùng phần mềm chuyên nghiệp nó tốt hơn , nhưng đòi hỏi nhiều thời gian và kỹ thuật , tính em thì cứ quen dùng cái nào tiện là dùng :v chụp bằng điện thoại chỉ vì vui thích :v và dễ làm :3
    em toàn dùng z10 hay thỉnh thoảng là classic để chụp và share ở đây : https://500px.com/g/6b07a43a5151022e4bf543602ebeb21c71a774dea7b1eaf71bc3564665f93884 (khoe tý )

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

trời, kho hình quá đẹp, mình thích phong cách classic lắm =))

minhanh12o thích bài này.