NATIVE [BB10] MessageX - Phần mềm quản lý tin nhắn hỗ trợ nhiều tính năng độc đáo

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Nông.Dân, 1/4/15.

1. watermarked-10.jpg

Bạn đã và đang tìm kiếm cho mình một phần mềm độc đáo hỗ trợ nhắn tin cũng như Email trên điện thoại của mình, và hôm nay qua một hồi vọc vạch mình xin giới thiệu cùng các bạn một phần mềm hỗ trợ rất tốt với những tính năng thật sự độc đáo giúp bạn quản lý hệ thống tin nhắn của mình dễ dàng hơn bao giờ hết.

Message X là một trong những phần mềm tiện ích mới nhất của Viet Hop Software phát triển với mong muốn giúp người dùng nâng cao hiệu suất trong việc sử dụng thiết bị, cũng như đem đến cho chiếc BlackBerry của chúng ta những tính năng cần thiết cho ứng dụng tin nhắn như chặn SMS/Email không mong muốn, gửi tin nhắn theo nhóm,...cùng nhiều tính năng khác

Các tính năng hỗ trợ độc đáo của phần mềm cho người dùng BlackBerry 10:
    • Hỗ trợ chặn tin nhắn đến, email hiệu quả
    • Chặn tất cả tin nhắn, email hoặc chặn ngoài danh bạ hoặc tùy chọn theo từng địa chỉ cụ thể
    • Chuyển tiếp tin nhắn, Email hiệu quả
    • Hỗ trợ chuyển tiếp tất cả hoặc chuyển tiếp theo từng địa chỉ cụ thể
    • Hẹn giờ gửi tin nhắn, email hiệu quả
    • Hỗ trợ hộp thư mật, khi bạn đã khởi tạo mật khẩu bạn chỉ việc nhập địa chỉ thì tất cả tin đến đều được chuyển tiếp vào hộp thư
    • Thiết lập đèn LED thông báo khi có tin mới
    • Hỗ trợ thiết lập đèn LED cho tất cả tin mới hoặc theo từng địa chỉ cụ thể
    • Hỗ trợ xuất tất cả tin nhắn dưới dạng xml
    • Hỗ trợ xóa tất cả các tin nhắn
    • Chạy ngầm tốt trên nền OS 10.3.1
    • Hỗ trợ các thiết bị mới nhất bao gồm cả Passport và Classic
    • Hỗ trợ giao diện đen và trắng
    • Có thể bật tắt thông báo trên BlackBerry HUB
    Một số hình ảnh phần mềm trên BlackBerry Z30:

Trong phiên bản cập nhật mới này chúng ta có thể tùy chỉnh giao diện trắng hoặc đen tùy theo sở thích của người dùng phần mềm này nha các bạn

Firewall: Phần mềm hỗ trợ chặn các tin nhắn hoặc email trong hộp thư đến, bạn chỉ cần nhấp chọn Enable và tùy chỉnh block tin nhắn hay email tùy nhu cầu của bạn, không dừng lại ở mức độ chặn tất cả mà phần mềm cũng hỗ trợ bạn chặn theo từng địa chỉ cụ thể, có thể là địa chỉ mail, số điện thoại hoặc mã Pin. Mình thấy rất hữu dụng cho những ai cần tính năng này

Forward: tính năng chuyển tiếp khi cần giúp bạn không hề bỏ lỡ một tin nhắn hay email nào cho công việc của bạn, khi bạn kích hoạt tính năng này lên thì các tin nhắn hay email gửi đến đều được chuyển tiếp đến số điện thoại hay email tương ứng mà bạn tùy chọn trong phần mềm. Không những thế phần mềm còn hỗ trợ bạn chuyển tiếp tất cả hoặc chuyển tiếp theo địa chỉ mà bạn tự chọn chọn mình.

Message Timer: Tính năng mình thích nhất là tính năng hẹn giờ gửi tin nhắn hay email, các bạn biết không với tính năng này nếu bạn sử dụng các gói cước hay dịch vụ đăng ký theo ngày thì tính năng này thật sự hữu dụng cho bạn. Giống như bản thân mình hay sử dụng gói cước 1G/1 ngày data sử dụng thì cứ qua 12H đêm là phải đăng ký lại nhưng với tính năng này mình hẹn giờ 0H05' là ok có thể đi vào giấc ngủ mà không sợ ngốn tiền data kinh khủng khi hết thời hạn đăng ký trong ngày.

Tính năng này nâng cấp khá tốt và hoàn thiện, bạn có thể tùy chọn thời gian ngày tháng để gửi tin đi hoặc chọn chế độ lặp lại hàng ngày để gửi tin, mình đặc biệt thích tính năng này trên MessageX

Private Box:
    Tính năng này dành cho những ai muốn các tin nhắn đến không lọt vào ánh mắt tò mò của người khác, rất đơn giản bạn chỉ cần vào Private Box khởi tạo mật khẩu lần đầu tiên và tận hưởng, hệ thống tin nhắn đến đều được chuyển vào hộp thoại bí mật hết và bạn chỉ cần truy cập vào phần mềm để đọc và phản hồi. Để tính năng này khả dụng nhất thì bạn phải tắt luôn xem trước nhanh đi nhé, vì cho dù phần mềm sẽ đưa vào Private Box nhưng sẽ xuất hiện xem trước ngắn ngoài màn hình các bạn nha.

Một tính năng mình thấy khá hay và hấp dẫn nữa đó là khi có tin nhắn đến của số điện thoại mà bạn đã chèn trong Private Box thì hệ thống MessageX sẽ xuất hiện thông báo trên BlackBerry Hub theo tùy chọn của bạn (tính năng này sẽ được tùy chọn trong Cài đặt của MessageX bạn có thể truy câp bằng cách trong phần mềm vuốt từ trên xuống chọn Cài Đặt). Bạn có thể tắt tính năng thông báo này hoặc tùy chọn thông báo bằng mẩu tin của chính bạn.

Led Color: Tính năng này chắc hẳn người dùng BlackBerry thường xuyên sử dụng trên những phần mềm khác nhau đó là tùy chọn màu đèn led cho thông báo tin nhắn hoặc thông báo tin mới. Tính năng nâng cao của LED trong MessageX đó là bạn có thể tùy chọn đèn led cho tất cả thông báo tin mới hoặc tùy chỉnh đèn led theo từng địa chỉ cụ thể cho điện thoại của ban. Hỗ trợ nháy đèn led tùy chọn một màu cơ bản hoặc nhày 7 màu khi có thông báo tin mới.

SMS Manager: quản lý hệ thống tin nhắn của bạn dễ dàng hơn bao giờ hết với tính năng xuất tin nhắn định dạng xml có thể đọc được từ PC hoặc xóa tất cả các tin nhắn trên điện thoại của bạn chỉ bằng thao tác cơ bản nhấp vào Delete All =))

Cẩn thận với thao tác này bạn nhé, nhấp xóa tất cả là không lấy lại được đâu <=-P

Kết Luận: Phần mềm được bán với giá 3,99 $ trên BlackBerry World nhưng với những tính năng nêu trên chắc hẳn phần mềm thực sự rất đáng giá cho người dùng BlackBerry 10.

Thông tin về phần mềm:
    Niềm vui nho nhỏ: Một ưu ái dành riêng cho Member diễn đàn BlackBerryVietNam.net, các bạn để lại Imei máy của mình và nhà phát triển sẽ chọn ngẫu nhiên 10 Imei để gửi tặng redeem phần mềm miễn phí cho thành viên may mắn nhất nhé. chốt danh sách 9H tối nay 01/04

BlackBerry World
    (Ủng hộ nhà phát triển 3,99$)

BlackBerryVietNam.net

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 1/4/15
    Last edited by a moderator: 1/4/15
  2. blackchicken003

blackchicken003
    Expand Collapse

Phần mềm hay quá :D Imei của em đây ạ :D 0739-8170-1172

3. Trịnh Sơn

Trịnh Sơn
    Expand Collapse

PIN của mình: 2BFE4158. Hy vọng có quà trong ngày cá tháng 4 :v

Nông.Dân thích bài này.
  4. Trịnh Sơn

Trịnh Sơn
    Expand Collapse

Ui chết nhầm gửi PIN, IMEI của e là : 359892051518311

5. Le Manh

Le Manh
    Expand Collapse

Số IMIE của em ah: 35625-10510-13927/37

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

anh em đưa imei nhé, mã pin hay imei như trên '0739-8170-1172' sẽ không active được nha !

Các bạn vào About sẽ thấy ngay imei nha :)

7. lxh1290

lxh1290
    Expand Collapse

Member

357033054980743
    hi vọng mình là người may mắn

Nông.Dân thích bài này.
  8. alertandsinobi

alertandsinobi
    Expand Collapse

Member

Số imei của mình: 354897051867241