NATIVE [BB10] Castle Rush - 'Đại chiến đẩy thùng' cực hấp dẫn và lôi cuốn

Thảo luận trong 'Games - Trò Chơi' bắt đầu bởi Nông Dân, 19/8/15.

1. Blackberry-Q10-227x227.jpg

Lâu lắm rồi mới thấy một thể loại trò chơi trí tuệ cực hay và lôi cuốn như Castle Rush này nên mình viết bài giới thiệu đến anh em BBers chơi thử và đánh giá. Thuộc thể loại trò chơi đẩy thùng nhưng lại có lối chơi hoàn toàn mới lạ và hấp dẫn đến phút cuối, mình đã thấy nhàm chán với các kiểu xếp hình thành 3 hộp sẽ ăn điểm như các trò chơi Candy Rush hay các kiểu khác nhưng Castle Rush lại khiến mình nhập tâm rất nhiều mỗi khi chơi vì đây là thể loại trí tuệ đối kháng, bạn không tinh tế khi chơi là sẽ thua và mất hết lính của mình.

Trong trò chơi này bạn được cung cấp 3 mặt để đẩy thùng vào vị trí thích hợp, thùng chơi sẽ hiện hữu ngay bên góc trái trên mà bạn phải tinh tế nhìn cả bên mình và bên đội bạn, nếu không ăn được thì bạn cũng phải đẩy thùng để đội bạn không thể ăn sau nước đi của bạn, mỗi đội được cung cấp 04 lính và 01 vị vua, do đó bạn phải đẩy hộp đến từng số điểm cụ thể để bắt hết lính và vị vua thì sẽ hoàn thành màn chơi, có khi ngồi hàng giờ vẫn không thể chiến được đội bạn cũng nên.

Một số tính năng hấp dẫn mà mình nhận thấy ở trò chơi này:
    • Thể loại trò chơi trí tuệ mới lạ mà có thể bạn chưa từng chơi trên BlackBerry lần nào
    • Đồ họa đẹp và âm thanh thì miễn chê, kích thích bạn mỗi khi chơi
    • Độ khó của trò chơi tùy thuộc vào mức độ tinh tế của bạn, mỗi khi bạn đi 1 nước thì cần phải xem đội bạn có thể đi nước nào sau bạn nữa nhé
    • Hoàn thành màn chơi khi bạn đã ăn hết được quân bên đội bạn, đừng giang dở nhé
    • Bắt đầu bạn sẽ rất khó chơi và khó nhìn bối cảnh, do vậy cần tinh tế một chút nhé,
    • Hỗ trợ tất cả các dòng máy BlackBerry 10 bao gồm cả Passport Silver Edition
    • Hoàn toàn miễn phí trên BlackBerry World
    Một số hình ảnh trò chơi trên BlackBerry Passport:

Ban đầu mình không biết chơi bị ăn liền lúc 3 quân - các bạn có 3 hướng để đẩy thùng nên đẩy như thể nào để 3 thùng thành hàng ngang hoặc dọc để ăn điểm nhé

Đã sắp thua khi không xem đội bạn chơi như thế nào, các bạn đi quân thì cũng phải để ý bên đội bạn có quân gì nhé. Không ăn được thì cũng không cho đội bạn ăn luôn :D

Đã dần lấy lại thế trận cân bằng :)

Thùng BAR là thùng bạn được ăn điểm nhiều nhất, nên tận dụng thùng này để bắt quân bên đội bạn nhé

Sắp thắng rồi các bạn nhé, quân đi sau mỗi lượt chơi của bạn sẽ xuất hiện trên góc trái còn đội bạn sẽ xuất hiện ở trên góc phải

Chiến thắng rồi nhé, rất dễ chơi và thể loại mới nên các bạn thử xem nhé !

Thông tin trò chơi

Trò chơi hoàn toàn miễn phí trên BlackBerry World, hãy tải về ngay và cảm nhận bạn nhé ! :P

Download

BBVN.NET

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 19/8/15
    Last edited: 19/8/15
    thacsign thích bài này.
  2. thacsign

thacsign
    Expand Collapse

Member

Đang rảnh, kiếm cái chơi cho đỡ buồn. Thanks bác

3. ruande

ruande
    Expand Collapse

Member

thắng ROBOT rồi là nó không cho đánh tiếp, bắt phải mua mới được. Bựa quá

4. bakery00

bakery00
    Expand Collapse

Member

Thật hả bác, nếu vậy tốt nhất k nên cài, kẻo ghiền lại phải bỏ tiền ra mua ^___^

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

mình có thấy đâu, trò này giống như chơi đánh cờ, chơi xong chơi ván tiếp theo mà <=-P

bakery00 thích bài này.
  6. bakery00

bakery00
    Expand Collapse

Member

chơi đc xíu nó kêu hết thời gian cho chơi rùi, h phải mua mới chơi đc tiếp, bác có bị thế k

7. mrhien128

mrhien128
    Expand Collapse

Member

Hình như qua ngày hôm sau là nó lại tặng luợt chơi mới tiếp. Mình cũng thế. Mà cứ chơi thắng thì chả thấy bị hết luợt chơi.