HỎI ĐÁP BB-PP phát wifi chập chờn

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi conchimnon007, 9/6/17.

1. Mình có dùng bb-pp để phát wifi cho các thiết bị khác, thì 1 tuần họa may đc 1 ngày là các máy khác vô đc, còn đa phần đều báo sai pass, kết nối chập chờn (kiểu nó vô xong văng ra, rồi vô lại xong văng ra), đã thử nhiều cách (khởi động lại các máy phát lẫn thu, xóa mạng vô lại....) mà vẫn không xong.

Không biết là có cách nào trị cái vụ này không? ace chỉ giúp, xin cảm ơn rất nhiều :D

PS: cuối tháng mà vẫn không thay đổi đc vụ này, chắc cho pp về làm máy phụ, chán nãn với nó nhiều thứ quá rồi :(

conchimnon007

conchimnon007
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bác dùng em nào kết nối với pp?

3. conchimnon007

conchimnon007
    Expand Collapse

Member

1 con iphone 6 và 1 cái samsung tab ạ

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Hầu hết các dòng BB10 đều hỗ trợ wifi ở tất cả chuẩn a/b/g/n
    • Chuẩn b (802.11b): tốc độ khoảng 11Mb/s
    • Chuẩn g (802.11g): tốc độ khoảng 22Mb/s - đến 54Mb/s
    • Chuẩn n (802.11n): tốc độ khoảng 54Mb/s đến 600Mb/s, hoạt động trên 2 băng tần là 2.4MHz và 5MHz.
    Chưa hiểu trên BB10 với chuẩn n thì wifi hoạt động ở băng tần nào (2.4MHz hay 5MHz), nhưng khả năng có thể là ở mức 5MHz nên gây ra lỗi khi kết nối, trong khi các thiết bị khác như iPhone, Android vẫn kết nối ở chuẩn n qua băng tần 2,4MHz (cùng băng tần chuẩn g) nên lỗi trên BB10. :(

conchimnon007 thích bài này.
  5. conchimnon007

conchimnon007
    Expand Collapse

Member

1. hiện PP có thể phát wifi ở 2 băng tần là 2,4Ghz và 5Ghz (Ghz chứ không phải Mhz nhé ^^)
    2. PP có thể bắt đc wifi ở các chuẩn từ a/b/g/n/ac ( đây là chuẩn thu, không liên quan đến chuẩn phát và băng tần phát - http://www.gsmarena.com/blackberry_passport-6457.php )
    3. hiện mình lại có thể phát wifi cho các máy khác bằng PP rồi, chả hiểu sao, nhưng thể nào cũng bị lại (chu trình này như đã nói ở bài trên ^^!).

Cảm ơn bác Nông Dân nhiều :D

6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

LÂU LẮM KHÔNG ĐỂ Ý NÊN NHẦM LẪN MẤY CÁCH GHI ẤY MÀ. Tưởng bạn chưa tìm hiểu mình nói cơ bản cho bạn hiểu thôi nha còn như bạn nói trên là đầy đủ rồi, máy mình thì android hay không kết nối được. nói chung vẫn khựng

conchimnon007 thích bài này.