HỎI ĐÁP bb bold 9900

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi tronghoang732, 16/4/15.

1. em mới dùng bb bold 9900 thấy máy để qua đêm hao pin trung bình khoảng 20% , như thế có bình thường ko ạ? hay đặc điểm của dòng này là thế mong ae trên diễn đàn giải đáp

tronghoang732

tronghoang732
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn để qua đêm hết 20% thì bình thường, để qua đêm hết pin lun mới là bất thường nhưng như vậy là hơi hao pin đó bạn nhấn giữ phím chùm dâu để hiện lên app đang chạy xem có app nào chạy ngầm không để tắt đi.

Đặc điểm của các dòng máy BlackBerry là Push mail, các dịch vụ BlackBerry kèm theo nữa như là BBM, bảo mật doanh nghiệp. bàn phím QWERTY là thương hiệu của BlackBerry. Nhiều điều nữa bạn có thể tự mình khám phá nhé :)

Bạn nên sử dụng bản rom 7.1.0.912 hoặc bản ROM 7.1.0.1033 để tối ưu hóa thời lượng Pin để sử dụng thời gian cao hơn nhé =))

tronghoang732 thích bài này.
  3. tronghoang732

tronghoang732
    Expand Collapse

có 3 ứng dụng luôn chạy là tin nhắn, duyệt wed , trình gọi điện mà không thể tắt được ! có cách nào tắt đi được ko ak?

4. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có lẽ tắt được bác ợ!
    Dưng tuỳ từng cái nha! Khỏi nhận sms? Khỏi nhận cuộc gọi? Khỏi BIS? Vậy bác có muốn dùng đt ko sms, ko nhận cuộc gọi và gọi đi? Hihi. Mà như thế chắc tắt máy lun cho khoẻ!
    Have fun!

Nông Dân and tronghoang732 like this.
  5. NguyenTrungChinh

NguyenTrungChinh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Để qua đêm mà mất 20% là không bình thường rồi!
    Không biết bác @Nông Dân dùng thế nào chứ em 9900 của em để qua đêm hết có 6-8% thôi!

Sent from my Z10 using Tapatalk

6. lionkingA9

lionkingA9
    Expand Collapse

Member

Hết 20% là bất thường rồi. Hồi trước mình dùng 9930 full bis. Có hôm tụt 20-30%, có hôm thì tụt 5-10%. Có lần biết nguyên nhân là do dùng bb protect nó back up data. Có lần cũng chả biết lý do luôn. Nếu đêm mà bác ko có gì quá quan trọng thì để chế độ auto on/off. Cũng tiết kiệm khá pin

7. tronghoang732

tronghoang732
    Expand Collapse

máy e dùng cũng giống như bác lionkingA9 ạ, mấy bữa nay để qua đêm chỉ tụt 5 - 10 % ,thỉnh thoảng qua đẻm tụt 16 - 20%, không biết e bb 9900 nó đang làm chuyện j trong đêm nữa(cry)

lionkingA9 thích bài này.
  8. lionkingA9

lionkingA9
    Expand Collapse

Member

Trên OS 7 chưa có phần mềm theo dõi những ứng dụng sử dụng pin nên mình cũng chỉ đoán vậy thôi. còn nguyên nhân cụ thể thì chắc có chúa mới biế :v :v
    còn như mình nói đó. ban đêm nếu bác không có việc gì quan trọng thì dùng auto on/off.

9. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

BlackBerry OS 7.1:
    [​IMG][​IMG]

10. lionkingA9

lionkingA9
    Expand Collapse

Member

phần này là nó đóng những ứng dụng sử dụng nhiều tài nguyên trên máy. thường khi đóng nó sẽ hiện icon ở thanh status. trường hợp mất 10-20% pin thì có lẽ là khác vì mình đóng ứng dụng nào là mình biết. ngoài ra thường thì ko có app chạy ngầm nên mới có ý kiến chứ nếu có và biết nguyên nhân thì chắc cũng chả ý kiến, ý cò gì đâu. :)