FREE [BB Android] Wallpaper Changer - Thay đổi hình nền theo thời gian, làm mới điện thoại mỗi giờ

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Nông Dân, 18/8/17.

1. Trước giờ, mỗi khi muốn đổi hình nền thì chúng ta đều phải vào cài đặt và chọn hình để đổi, rắc rối lại chỉ đổi được mỗi một hình cho đến khi cài hình mới. Lúc này, làm ngay theo hướng dẫn đơn giản sau. Chưa đầy 1 phút là bạn đã có ngay hình nền tự biến đổi liên tục nhé.

Bước 1: Các bạn lên CH Play, tải ứng dụng có tên là Wallpaper Changer.

Hoặc có thể nhấn TẠI ĐÂY.​

Bước 2: Cài đặt thời gian thay đổi hình nền.

Các bạn nhấp vào dòng chữ có nền màu cam có nội dung You should enable the app’s live wallpaper to use the app! Click here to do so. Sau đó bạn chọn vào Change wallpaper every và nhập số phút mình muốn hình thay đổi. Ở đây mình chọn 10 phút thì tức là cứ sau 10 phút thì hình nền sẽ thay đổi 1 lần.

Ngoài ra, bạn cũng có thể chọn thêm tuỳ chỉnh như:
    • Change wallpaper on locksreen unclock nếu muốn ứng dụng thay đổi hình nền mỗi lần bạn mở khóa.
    • Change wallpaper when double-tapping on home screen sẽ cho phép hình nền thay đổi mỗi khi bạn ấn 2 lần lên màn hình chính của điện thoại.
    Bước 3: Chọn hình nền để thay.

Các bạn kéo sang tab Albums phía trên giao diện ứng dụng. Sau đó nhấp vào No images added > OK. Tiếp theo, bạn chọn biểu tượng dấu + bên dưới để nhập hình vào nhé.

Bạn sẽ có 3 tùy chọn: add image (thêm ảnh) là cách chọn ảnh từng ảnh, add cropped image (thêm ảnh được cắt) và add folder (thêm cả tệp ảnh). Bạn có thể chọn bao nhiêu ảnh tùy thích cũng được bằng biểu tượng dấu + bên dưới.

Bước 4: Tận hưởng thành quả.

Cuối cùng bạn nhấp vào 1 tấm mình ưng ý nhất rồi chọn Set as wallpaper ngay bên dưới để thiết lập hình ảnh này là hình mặc định, những hình khác sẽ thay đổi luân phiên.

Chúc các bạn thành công! Nếu thấy hay thì hãy chia sẻ cho mọi người cùng biết nhé.

TGDD​

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !