CHIA SẺ [BB Android] Nghe nhạc YouTube khi tắt màn hình dễ dàng với tính năng Audio Rocket

Thảo luận trong 'Các Hoạt Động Giao Lưu – Offline' bắt đầu bởi Fang, 2/8/17.

1. blackberry-key-one-mercury-mwc-21 (1).jpg

Trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn đến các bạn cách nghe nhạc trực tuyến từ Youtube ngay cả khi màn hình tắt dành cho những dòng máy BlackBerry Android. Cách này rất hữu ích với những bạn thích nghe những liên khúc nhạc dài trên Youtube, nó sẽ giúp hạn chế được màn hình bật từ đó giảm khả năng tiêu thu pin của thiết bị.

Để làm được điều này bạn cần tải về ứng dụng Audio Rocket đã có mặt trên CH Play dưới dạng Beta TẠI ĐÂY.

Sau khi tải về, các bạn mở ứng dụng lên và làm theo 2 bước đơn giản như sau:

Bước 1: Tìm kiếm video bạn muốn nghe dưới dạng tắt màn hình.

Bước 2: Chọn video và nhấn vào nút biểu tượng tai nghe để kích hoạt tính năng cửa sổ pop-up.

Với 2 bước đơn giản trên thì bạn có thể tắt màn hình và tận hưởng những bài nhạc yêu thích rồi. Ngoài ra chức năng pop-up này giúp bạn có thể vừa xem phim, nghe nhạc trên Youtube mà vừa có thể làm cùng lúc mọi tác vụ khác như lướt Facebook, chat chit với bạn bè chẳng hạn.

Audio Rocket còn có thể giúp bạn vừa nghe nhạc Youtube vừa lướt Facebook

Cuối cùng để tắt video đang phát, bạn để ý trên video đang chạy có biểu tượng Audio Rocket, kéo nhẹ nó xuống bên dưới để tắt, nó giống như chức năng "bong bóng" của Messenger vậy.

Như vậy, mình đã hướng dẫn bạn cách nghe nhạc trên Youtube ngay cả khi màn hình tắt, thật tiện lợi phải không nào! Nếu thấy bài viết hữu ích thì hãy chia sẽ đến bạn bè, người thân bạn nhé!

TGDD​

Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

2. vuongduc

vuongduc
    Expand Collapse

Member

Bạn nên ghi rõ là "Phần mềm" chứ không phải "Tính năng", dễ gây hiểu lầm.
    Mình cài thử thấy xem tốc độ khá chậm, video chỉ chạy 720p nhưng thường xuyên bị buffer, không tốt lắm. Tất nhiên vẫn đáp ứng được nhu cầu tắt màn hình nghe nhạc.

3. phamgia

phamgia
    Expand Collapse

Member

Chỉ cho Android của bb chứ không dành cho bb chạy được android

#3 phamgia, 2/8/17
    Last edited: 2/8/17
  4. Nguyen Duc Hiep

Nguyen Duc Hiep
    Expand Collapse

Member

đã thử. tuyệt vời