BB 8900 không vào mạng được

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi scorbiuz, 7/11/11.

1. Tinh hình là em 8900 của em xài mạng vina, lúc trước vào mạng phà phà tự dưng mấy hôm nay không vào được. Tuy vẫn để sóng là edge

Khi em reset lại thì để EDGE in hoa thì xài được rồi 1 tí khoảng 5 phút thì hết xài dc. Trong khi wifi thì xài được browser còn lại các ứng dụng khác cũng ko xài được lun

Em chán em BB này lắm rồi Anh em giúp em vs

scorbiuz

scorbiuz
    Expand Collapse

Member

2. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tình hình là nó thế này
    1. bạn có thay sim khác vào ko ? vì nếu thay sim khác thì bb của bạn sẽ mất đi servicebook và ko thể lên mạng dc, bạn phải đổ lại servicebook thì mới lên mạng bt dc. Cách đổ servicebook thì bạn có thể tham khảo thêm trên 4rum
    2. là bạn đang dùng 3g bình thường và ko chính thống hổ trợ cho BB, nên bạn sẽ bị tình trạng là sáng lên dc, chiều ko lên dc, bạn phải tháo pin ra, khởi động lại máy thì sẽ lên mạng dc. Muốn khắc phục thì giờ chỉ có Viettel, Mobi có BIS thui, còn Vina thì chưa có.
    3. EDGE là do vina chắc là chuẩn bị thữ nghiệm BIS nên nó mới hiện như vậy, còn bt thì nó chỉ có edge thui

3. thanhcom

thanhcom
    Expand Collapse

Member

Theo mình máy bạn có khả năng bị lỗi 3rd bạn kiểm tra lại bản rom nếu được thì bạn nên dùng bản 681 nhé

4. scorbiuz

scorbiuz
    Expand Collapse

Member

1. Mình chưa bg thay sim ra vào cả :D
    2. Mình khởi động lại thì xài dc khoảng 5 phút :S lúc đó sóng là EDGE
    3. Lúc trước edge thì xài dc mà bi h thì EDGE mới xài dc

Mình đang tìm 1 bản rom ổn định, ko tốn pin nhìu, bạn có thể cho mình link dc ko?