NATIVE [BAR] Neutron Music Player - Đỉnh cao của âm nhạc Lossless trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi Nông Dân, 23/6/16.

1. LuuBi

LuuBi
    Expand Collapse

Member

Cảm nhận sau 4 ngày dùng:
    Mình mới mua 6$ và đang sài trên PP.SE nhưng chưa cảm nhận được nó hay. Mình có đổi qua lại nghe giữa ứng dụng nghe nhạc của máy và Neutron thì thấy cũng không khác biệt gì. Cảm thấy ứng dụng máy nghe nhạc chuẩn hơn. Nghe bằng Neutron đôi lúc nghe bị rè và không trong.
    Hỏi:
    1. Có phải do mình không biết chỉnh? (vì mình chỉ dùng các thiết lập căn bằng sẵn của trình căn bằng). Bạn nào biết chỉnh chỉ giáo mình với.
    2. Có phải do tai nghe chưa xứng với khả năng chỉnh của Neutron? (Mình nghe bằng tai nghe PPSE, Iphone 6 plus, Sennhiser MX 70)
    3. Nghe bằng Neutron mỗi lúc lên cao trào (nhạc dập nhiều) thì đèn led nó chớp? Lúc nó chớp thì có lúc nghe hay hơn tý pas mạnh hơn, nhưng có lúc lại nghe dỡ hơn, đánh yếu đi, nhạc nhỏ hơn. Vậy đèn led đó là gì?

Cảm ơn các bạn trả lời giúp mình!

2. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn dùng tai nghe gì để nghe ? nếu bạn dùng những dòng tài nghe nhỏ , cho vừa lỗ tai thì bạn ko cảm nhận thấy là chuyện đương nhiên rồi , mình cũng đang dùng pp và nghe nhạc lossless, dù nhạc có hay và phần mềm hỗ trợ thế nào nhưng tai nghe bình thường thì bạn cũng ko thể cảm nhận hết đc đâu. Bạn nên tìm các dòng tai nghe up vào tai giá tầm 3-4 triệu (mình đang dùng em grado labs sr60)mới thấy hết đc cái hay của phần mềm này cũng như chất lượng bản nhạc. còn tai nghe của passport hay iphone là những dòng tai nghe chủ yếu để nghe nhạc số phổ thông , đàm thoại ở mức chấp nhận đc thôi bạn nhé

#52 minhanh12o, 28/12/16
    Last edited: 28/12/16
  3. LuuBi

LuuBi
    Expand Collapse

Member

Mình nghe bằng tai nghe PPSE, Iphone 6 plus, Sennhiser MX 70

4. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

nếu bạn dùng những dòng tài nghe nhỏ , cho vừa lỗ tai thì bạn ko cảm nhận thấy là chuyện đương nhiên rồi , mình cũng đang dùng pp và nghe nhạc lossless, dù nhạc có hay và phần mềm hỗ trợ thế nào nhưng tai nghe bình thường thì bạn cũng ko thể cảm nhận hết đc đâu. Bạn nên tìm các dòng tai nghe up vào tai giá tầm 2-4 triệu (mình đang dùng em grado labs sr60)mới thấy hết đc cái hay của phần mềm này cũng như chất lượng bản nhạc. còn tai nghe của passport hay iphone là những dòng tai nghe chủ yếu để nghe nhạc số phổ thông , đàm thoại ở mức chấp nhận đc thôi bạn nhé

#54 minhanh12o, 28/12/16
    Last edited: 28/12/16
  5. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

còn hiện tượng rè không trong khi nghe nhạc của bạn , có thể là do cái bản nhạc của bạn có vấn đề hoặc chất lượng nhạc của bạn cao hơn những gì tai nghe có thể đáp ứng được nên nó sẽ xảy ra trường hợp đó thôi

6. LuuBi

LuuBi
    Expand Collapse

Member

Nguồn nhạc thì mình down trên trang chiasenhac loại lossles, khi nghe cùng bản nhạc đó bằng ứng dụng nghe nhạc của máy thì không bị rè. Bạn biết nguồn nhạc ở đâu tốt thì chỉ mình với nha.
    Để tý mình ra MaiNguyen nghe thử bằng mấy cái tai nghe xịn xem như thế nào. Mình cũng nghĩ là tai nghe không đủ đáp ứng.
    Cảm ơn bạn.

7. LuuBi

LuuBi
    Expand Collapse

Member

Sau vài ngày sài Neutron (6$) cùng tài nghe Sony MDR-1A, file nhạc lossles, máy nghe PP.SE mình có tình trạng như sau:
    1. Vẩn còn tình trạng nghe bị rè.
    2. Khi bị rè quá thì đèn led trên máy chớp lên, nhạc yếu lại, nhỏ hơn nhưng đỡ rè hơn (đỡ thôi chứ không hết).
    (mình chỉnh theo "các thiết lập sẵn của trình cân bằng" của Neutron thôi)
    :> Mình đành quay lại nghe ap nghe nhạc của máy (vì ko bị tình trạng này) và thấy hay hơn. Bác nào khen Neutron nghe hay xin chỉ giáo giúp mình

8. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình nghe vẫn OK, hay hơn trình nghe mặc định, eq sử lý tuyệt, cần bằng âm thành và chống đau tai cũng rất tốt, bạn nên thử nghe trên 1,2 loại tại nghe khácw, mình thì mình thấy sony giờ là dĩ vãng rồi

9. LuuBi

LuuBi
    Expand Collapse

Member

Nếu được bạn cho mình xin cách chỉnh
    Nếu được bạn cho mình xin cách chỉnh eq của bạn nhé. Cảm ơn bạn nhiều lắm ^^. Tai Sony mình nghe cũng rất hay, nghe thử trên iphone 6 plus thì khá hay. Còn nghe trên Neutron blackberry thì mình ko cảm nhận được :( :( :(

10. minhanh12o

minhanh12o
    Expand Collapse

Well-Known Member

mình trước giờ chỉnh theo cảm giác thôi bạn à , vs lại mỗi bài hát hay kiểu nhạc có 1 kiểu chỉnh riêng , mình ko đánh giá cao sony lắm (cảm nhận của riêng mình thôi ^^) mình cũng sử dụng neutron trên iphone nhưng cảm giác trên bb vẫn tốt hơn , còn nghe nhạc trên ios thì đăng kí gói apple music nghe tất cả nhạc bản quyền có trên đó, chất lượng âm thanh trên đó cũng khỏi phải bàn...

LuuBi thích bài này.