CHIA SẺ Bạn có tận dụng tính năng Wifi Direct khi truyền tải tập tin ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 20/11/15.

1. ww.png

Xin chia sẻ cùng các bạn rằng nếu như bạn có một tập tinh dung lượng khá cao và không có một thiết bị nào khác để sao lưu hoặc dây cáp để kết nối và truyền tải dữ liệu qua thiết bị khác thì Wifi Direct sẽ là sự lựa chọn hữu hiệu cho bạn đấy.

Trong thời buổi công nghệ hiện đại như ngày nay, vấn đề chuyển dữ liệu trực tiếp giữa hai thiết bị là một vấn đề vô cùng cần thiết, nhất là trong những lúc cần chia sẻ dữ liệu nhanh. Vậy đâu là giải pháp cho vấn đề này? Thông thường bạn sẽ nghĩ ngay đến Bluetooth, tuy nhiên, Bluetooth chỉ khả dụng khi chuyển những file nhỏ. Còn đối với những file có dung lượng lớn thì sao? Wifi Direct chính là câu trả lời dành cho bạn.

Wi-Fi Direct là gì?
    Để sử dụng Wifi Direct tốt, bạn tham khảo bài viết này nhé: Hướng dẫn sử dụng Wifi Direct

Nhưng thực sự bạn đã tận dụng tốt được tính năng này, mình đã hỏi nhiều anh em và khoảng 80% đều sử dụng Bluetooth để truyền tải tập tin qua lại với nhau. Do vậy có thể tính khả dụng của truyền tải Bluetooth lớn hơn nhưng tiện lợi hơn sẽ là Wifi Direct (Mặc định BlackBerry Z10 không hỗ trợ tính năng này).

Còn bạn thì sao, đã bao giờ bạn tận dụng tính năng này trên các dòng máy BalckBerry 10 chưa? Cùng chia sẻ nhé !

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

se7en and lk h banana like this.
  2. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

Mình chưa hiểu ý câu này là sao?! Bác nào giải thích hộ giúp mình cái!!

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

ah kết nối ngang hàng độc lập không phụ thuộc vào bộ định tuyến wifi của mạng nào hết ấy mà bác :)

4. se7en

se7en
    Expand Collapse

Well-Known Member

nghe đã lâu mà chưa bao giờ user hết

5. luongxuanphuong

luongxuanphuong
    Expand Collapse

Member

Đã từng dùng giữa hai em Q10 còn với máy khác thì chưa thử được. Thử trên asus zenfone 5 thì hình như không hỗ trợ

6. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

Vậy nếu mình ở Sài Gòn dùng wifi Fpt còn bác nông dân ở Hà Nội dùng wifi Viettel , kết nối wifi và mở Wifi-direct lên là share dc àh?

7. ducbacson

ducbacson
    Expand Collapse

Member

Bác Nông Dân cho em hoi sao con bb pp siliver của em chay b 10.3.2.2474 mà sao bắt wifi kém lắm ở cạnh cọ oppo ghẻ mà máy oppo cú chạy wifi vèo vèo mà sao máy minh ko bắt được