CHIA SẺ Bạn có biết đánh dấu đọc nhanh một tin nhắn trên BlackBerry 10?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 26/9/15.

1. DSC_0010_Fotor.jpg

Một điều dường như anh em ít để ý trên BlackBerry 10 của mình đó là đánh dấu nhanh một tin nhắn, email hay một thông báo của ứng dụng OTT như Facebook chẳng hạn, có rất nhiều cách để tắt thông báo nhanh chóng và sau đây mình xin đề cập cùng các bạn cho dễ hình dung nhé. Lâu lâu chia sẻ cho anh em những thủ thuật nhỏ cho vui nhỉ =))

Lưu ý những tính năng đánh dấu tin đã đọc không áp dụng được cho BBM nhé, không hiểu sao BlackBerry lại không tích hợp luôn cho BBM :(

1. Đánh dấu tin đã đọc bằng việc tận dụng thao tác nhanh nhưng lại ẩn đi của hệ điều hành BlackBerry 10:

Nếu bạn chưa từng tham khảo ở đâu đó chắc hẳn sẽ khó nhận ra thao tác đánh dấu tất cả tin đã đọc trước đó trên BlackBerry HUB. Nhân tiện mình xin chia sẻ cùng các bạn thao tác nhanh này nhé, bạn có quá nhiều thông báo trên máy mình hàng ngày và thấy rất bất tiện cho dù đã đọc ở mail, facebook,... nhưng vẫn hiện là chưa đọc trên BlackBerry 10.

Vậy bạn sẽ thao tác như thế nào đây? Rất dễ để đánh dấu đã đọc nhanh nhất thì bạn cần nhấn và giữ trong 1 giây vào màn hình chỗ tiêu đề ngày tháng của tin trên BlackBerry Hub và thả ra sẽ hiện lên trình làm việc đó là xóa trước hoặc Đánh dấu đã đọc trước đó. Rất tiện dụng phải không các bạn, lưu ý rằng BBM không làm được tính năng này.

2. Đánh dấu đã đọc bằng cách tận dụng Thao tác nhanh trên BlackBerry HUB:

Lưu ý chỉ sử dụng thao tác này khi lượng tin ít nhé, nếu nhiều checkin từng cái chắc mỏi tay luôn đó các bạn.

Thao tác này rất dễ giúp bạn đánh dấu loại bỏ những thông báo email, tin nhắn hay facebook không mong muốn trong ngày và giữ lại những tin nhắn quan trọng đọc về sau. Đơn giản bạn chỉ cần bật Cài đặt nhanh lên > sau đó nhấn vào biểu tượng tin phía trước. Thao tác này giống y chang Cài Đặt Nhanh trên màn hình chính (biểu tượng là bật tắt nhanh - bên cạnh là truy cập vào chức năng). Vì thế bạn chỉ cần nhấp vào biểu tượng chưa đọc thì sẽ được checkin luôn nhé :)

Kết hợp nâng cao: Bạn có thể kết hợp nâng cao như sau, khi đang ở trên HUB bạn vào một khu vực tin riêng lẻ như email, tin nhắn và vuốt hai ngón tay xích lại gần nhau để lọc tin chưa đọc, sau đó bật cài đặt nhanh trên góc phải điện thoại, sau đó bạn nhấn vào biểu tượng phía trước thông báo đó là tin tự động sẽ biến mất =)). Thao tác xong bạn chỉ cần vuốt hai ngón tay ra xa nhau lại thì tin sẽ trở lại bình thường.

Chia sẻ vui cuối tuần mong rằng bạn sẽ tận dụng tốt hơn chiếc BlackBerry của mình nhé !

BBVN.NET

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 26/9/15
    Last edited: 26/9/15
    Minh Hieu, kaka00, caohuy and 7 others like this.
  2. khai06

khai06
    Expand Collapse

Member

Thank bác Nông dân, rất hữu ích ạ! :)

3. nickanh75

nickanh75
    Expand Collapse

Member

Rất hay, đánh dấu(y)

4. yueyong

yueyong
    Expand Collapse

Well-Known Member

Giờ mới biết cái nhấn giữ tiêu đề ngày tháng. Rất hay!

Nông Dân thích bài này.
  5. vn.share761

vn.share761
    Expand Collapse

Member

Không biết tương lai bb10 sẽ thế nào, dạo này khi thấy BlackBerry sẽ giới thiệu chiếc BlackBerry dùng androi được BlackBerry mang thế mạnh bảo mật của mình lên chiếc điện thoại androi vừa thấy vui vừa buồn, vui vì BlackBerry sẽ có thể lấy lại vị thế của mình khi đưa ra một sản phẩm đã khắc phục được điểm yếu mà androi đang gặp phải, còn buồn không biết bb10 sẽ ra sao có được tập chung phát triển nữa không hay lại chết yểu.

shoppleiku thích bài này.
  6. lk h banana

lk h banana
    Expand Collapse

Member

À ha.cai kết hợp nâng cao ngày trc vô tình vuốt ngón tay xích lại mới bít.hôm nay bác đăng lên hỉu rõ hơn nựa =)))

7. tokydang

tokydang
    Expand Collapse

Member

Quá hay lun bác nông dân ơi. Mình bị mấy cái email spam nhiều với thông báo của Facebook mún điên giờ đã có cách trị rồi thank bác nhiều

8. nguyenluan

nguyenluan
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tuyệt

9. panjero96

panjero96
    Expand Collapse

Member

Vụ ghép 2 ngón tay lại để biến mất tin đã đọc nó có thực sự xoá trên Hub đi không ??

10. caohuy

caohuy
    Expand Collapse

Member

Bật cài đặt nhanh lên như thế nào vậy bạn?