AutoText bạn có biết xài?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi connhen4mat, 14/4/11.

1. AutoText một chức năng rất hay và tiện dụng nhưng có lẽ bà con vẫn chưa hiểu nhiều về nó nhỉ.
    Ngày trước khi chưa có OS6. thì việc gõ tiếng việt thường được sử dụng bằng cách load 1 bộ AutoText vào để có được tiếng việt trên OS4.5 hoặc OS5. Và cũng vì thế AutoText có thể bị hiểu lầm là một tool để có thể có được đoạn văn bản bằng tiếng việt. Chính vì như vậy mà autotext mất đi giá trị thực sự của nó. Và các bạn có biết nó tiện lợi ở điểm nào?
    1. Công cụ định nghĩa một đoạn thông điệp dài Vd: khi muốn chèn thông tin danh bạ của mình hoặc của một người nào đó hoặc 1 lời hay nói bạn có thể định nghĩa nó vào 1 từ rất ngắn. Và chỉ cần gõ từ đó ra và space là có tất tần tật nha.
    2. Sữa những lỗi mình hay mắc phải khi bấm nhanh một chữ nào đó. Vd: mình hay đánh sai chữ Australia thành Ustralia thì mình sẽ linh động định nghĩa chữ này vì nếu sau này có quên bấm nhầm theo thói quen thì vẫn có được chữ đúng khi bấm space đó nha.
    3. Tạo các từ search hay quên nhằm nhắc nhở chúng ta khi học AV nè. Mình chỉ cần định nghĩa và chữ đầu thôi nếu quên thì space 1 phát là ra... kekeke.:rolleyes:
    4. Hoặc notes lại các công thức nè.. chỉ cần 1 từ gọi nhớ và space thì nó ào ào ra thôi. Nhất là các chị nội trợ đó, có thể chỉ cần gõ tên món ăn và space là nó sẽ show ra hàng loạt các công thức mà mình đã định nghĩa sẵn.

Nói tóm lại nếu các bạn biết cách sử dụng thì Autotext là một công cụ rất mạnh và tiện lợi đó nha.
    Ai có ý kiến gì thêm về kinh nghiệm của mình trong việc sử dụng AutoText thì góp mặt góp lời đi nào :rolleyes:

connhen4mat

connhen4mat
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

Bài viết hay, thanks đã chia sẻ

3. connhen4mat

connhen4mat
    Expand Collapse

Well-Known Member

Các pác có biết cách auto text hok vậy?Sao hok thấy ai lên tiếng bàn luận hay thắc mắc thế nhỉ....

4. trunglev

trunglev
    Expand Collapse

Well-Known Member

biet nhưng vì không xài BIS ỏ BES nên sẽ bất lợi khi dùng SMS vì sẽ khó kiểm soát lượng từ trên tin nhắn SMS.

5. jetpefect

jetpefect
    Expand Collapse

Member

mình là mình ko dùng autotext, và cũng ít khi nhắn tin dùng tiếng việt.

6. Bopby37

Bopby37
    Expand Collapse

Member

toàn dùng để đỡ phải gõ pass và mail