LEAKED [Auto Loader] OS 10.2.1.1055 cho các thiết bị BB 10 (cập nhật cho Z10 & Z30)

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi kienngvan, 12/11/13.

1. MrNoel

MrNoel
    Expand Collapse

Member

Vãi với cái Thông báo (chuông rung) ko có tin cũng kêu, rung. Tắt chông của mail, FB, BBM rùi mà... đang đêm vẫn kêu.
    Bực mình tắt mọi cảnh báo, mà vẫn chông âmf âm.

2. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

:D máy em ko bị lỗi này.

3. huyhoang2310

huyhoang2310
    Expand Collapse

Member

chị ơi có file bar của app calendar không? em cài xong rom bị lỗi calendar rồi ấn vào nó cứ xoay tít rồi không có gì thêm nữa

4. mrtuine

mrtuine
    Expand Collapse

Member

cho hỏi có ai bị giống mình không vậy? mình up xong máy no ko tắt được, màn hình cứ on suốt, bấm power off thì vài giây sau tự mở :|, để suốt đêm hết cả pin, thanks

5. hoagioi

hoagioi
    Expand Collapse

Member

Bạn chịu khó mất thời gian một chút,wipe toàn bộ máy xong cài lại là ok!

6. mrtuine

mrtuine
    Expand Collapse

Member

mình làm đủ cách, wipe toàn bộ up rom khác nhau vẫn ko hết. Giờ đem lại dauden bh rồi, nói chờ 3-4 ngày ko sữa được sẽ đổi máy mới khác, họ cũng mới gặp trường hợp này đầu tiên :|

7. vietbq.vn

vietbq.vn
    Expand Collapse

Member

Cac cao thu oi cho minh hoi: up len ban leak ma khong thich thi co the khoi phuc nhu hien trang truoc khi up bao gom app, ms, contact, ... dc ko? vi binh thuong cai app bang ota hoac bb world nen viec tim lai mat nhieu thoi gian. Tks

8. hoagioi

hoagioi
    Expand Collapse

Member

Về cơ bản thì có thể được, trước khi up bạn nên back up toàn bộ bằng bblink và nhớ back up cả Contact (bblink bản mới nhất có cả back up Contact) ,nhưng đôi khi up lên bản cao hơn thì không thể restore được các dữ liệu ở bản thấp hơn.Theo mình thì bạn nên chụp lại cái màn hình để xem mình có những app gì rồi chuyển cái ảnh chụp màn hình sang thẻ nhớ, nếu ko có thẻ nhớ thì copy ra máy, vì chụp màn hình nó sẽ tự lưu vào bộ nhớ máy, khi up nó sẽ xoá hết).Sau khi up thì xem mình có những app gì để cài lai.Restore những app nặng đôi khi bị lỗi hoặc chạy ko mượt như cũ.Up xong nếu ko thích có thể down xuông bản cũ và restore lại dữ liêu.Về phần Contact, Nếu cẩn thận hơn bạn up hết lên gmail hoặc dùng phần mềm Contact x để backup lại.Theo kinh nghiệm của mình thì các app nên cài lại từ đầu,tuy hơi mất tg nhưng chạy mượt hơn.Thân!!

9. hoagioi

hoagioi
    Expand Collapse

Member

Có đổi được máy mới không bạn??:D?

10. SonTung9x

SonTung9x
    Expand Collapse

sao e up len lại ko được cài apk nhỉ? ấn vào cài đặt thì cứ load mãi mà ko được :(

#60 SonTung9x, 9/1/14
    Last edited: 9/1/14