HỎI ĐÁP APP đọc truyện tranh trên PP

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi diamondsky89, 8/11/16.

1. Lớn rồi mà vẫn mê manga, ko bỏ đc các bác ah :'(. Trước mình dùng app android là "manga việt' thấy khá tốt, tải offline đc nhiều chap, nguồn truyện lớn và đặc biết dùng bàn phím Pp để kéo xuống đọc rất hay. Mấy ngày uprom linh tinh xong thì giờ cài vào toàn văng ra ngoài (cry). Chuyển qua xài "Manga Reader" cũng rất ngon, tải truyện đoc offline nhanh nhưng lại ko dùng đc bàn phím để cuộn nên đọc khá là mỏi tay vì phải với lên amn2 hình. Nay hỏi thử ae xem có app đọc truyện nào hay, hỗ trợ offline và dùng đc bàn phím PP ko? thanks ae.:D

diamondsky89

diamondsky89
    Expand Collapse

Member

2. microfire_84

microfire_84
    Expand Collapse

Member

Em vừa cài manga việt trên pp. K thấy bị văng. Hi, mỗi tội là hình ảnh hơi mờ nên khó đọc.

3. diamondsky89

diamondsky89
    Expand Collapse

Member

Cái manga Việt hay nhưng nó chạy ngầm dữ lắm đó bạn, đọc xong phải stop nó không tốn pin lắm . Cái manga reader thì không chạy ngầm , bị cái là không tận dụng được bàn phím thần thánh của pp thôi.

4. microfire_84

microfire_84
    Expand Collapse

Member

Ah cái phần mềm manga reader bạn chuyển sang chế độ cuộn là dùng được bàn phím của passport đấy! Hi

5. diamondsky89

diamondsky89
    Expand Collapse

Member

Mình chuyển sang cuộn rồi mà vẫn không thể nào dùng bàn phím pp được. Cực kỳ hài lòng với thằng này mà bị cái cuộn bằng tay trên màn hình mỏi quá. Bạn đang sử dụng os mấy và có thể cho mình cái manga reader của bạn đang dùng được ko. Thanks

6. hoangngoc72007

hoangngoc72007
    Expand Collapse

Member

Cung chung sở thích. Hóng thêm xem sao. Kẹt chỗ offline chứ không viết cái đọc

7. diamondsky89

diamondsky89
    Expand Collapse

Member

Kiếm được rồi mấy bác ơi. App zingbox manga, cuộn được bằng bàn phím, chạy khá nhẹ nhàng chứ không phải làm nóng máy như manga tiếng Việt. Tải offline ok, bị cái là khi nào đọc thì màn hình nó sáng vl. Khắc phục bằng cách chuyển sang chế độ ban đêm trong cài đặt là được. Tạm hài lòng