<APK -> BAR> Đơn giản hơn bao giờ hết!!!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi kimtuoc, 19/3/12.

1. stevejoney2012

stevejoney2012
    Expand Collapse

minh giong nhu bac nay. cover thi dc nhung cai vao PB thi khong dc. Bac nao biet ly do chi giup nhe

2. tritranduc

tritranduc
    Expand Collapse

Member

MÌnh đã sửa lại như vậy (file đính kèm) nhưng vẫn kô dc. Nó vẫn báo là sai đường dẫn. Bác nào convert được rồi thì hướng dẫn cụ thể cho mình phần LOCATION với. Còn ko convert giùm mình phần mềm Viber, Skyer phiên bản mới. Cám ơn các bác.

3. hkyfgbm

hkyfgbm
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cảm ơn bác, Để test xem thế nào

4. Mr.Impression

Mr.Impression
    Expand Collapse

Member

bài này hay quá. uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

5. tm2133

tm2133
    Expand Collapse

Member

cho mình hỏi 1 chút là sau khi mình convert đc rồi nhưng cài vô nó cứ báo lỗi -4, có icon nhưng chạy không được, vậy là sao hả các bác

6. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Tuỳ theo ứng dụng bạn eah, không phải Android app nào sau khi chuyển đổi cũng chạy được trên Android Runtime của PlayBook, có thể tham khảo thêm tại ĐÂY

tm2133 thích bài này.
  7. sep03xu

sep03xu
    Expand Collapse

Member

Máy tính mac thì khỏi nghĩ đến việc chuyen apk sang bar phair không ạ?. Huk mà nếu e làm chắc cũng ko thành công.
    Em đang bij nghiện diamond dash (game facebook) anh nđangang thử nghiệm thì chuydôiddooir giúp em với.... E năn nỉ ạ.

File apkdonwn ở đây ạ :
    http://wapgo.in/file.php?p=1&file=load/Android Zone/Games/Tap Diamond.apk&sort=1

Em cảm ơn

8. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

App này có sử dụng NDK nên không chạy được trên PlayBook, bạn có thể tham khảo thêm tại ĐÂY

9. Neomatrixiir

Neomatrixiir
    Expand Collapse

e chạy đến bước 5 nó toàn báo lỗi the path to your SDK is not correct, tuy là e đã chỉ đến đúng chỗ cài đặt rồi hik hik. Xin các cao thủ hướng dẫn cho e ạ

10. Mr. tough

Mr. tough
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bác chủ thớt đã có bài viết rất chi tiết. Mình đã thành công trong việc cài đặt những tools trên. Tuy nhiên khi tiến hành sign để lấy file thì không thành công. Vui lòng trả lời giúp mình 2 câu sau nhé:
    1. Khi kiểm tra để xem file apk có thể sign được không: bạn nói là dùng Winrar để view nhưng mình không thấy lựa chọn nào như vậy cả. Mình right click vao file apk không có lựa chọn view bằng Winrar, mà mình mở Winrar/ Zip trước thì cũng không vào open được file apk đấy?
    2. Khi mình tạo file bar xong thì luôn nhận được thông báo là: "certificate file does not exist" và "the batch file is complete". Sau đó install mấy file bar đó vào đều không thành công
    Nếu có thể được thì nhờ bác chủ thớt làm luôn cho mình 2 phần mềm hỗ trợ business dưới đây nhé:
    https://play.google.com/store/apps/...sMSwxLDEsImNvbS5pbnRzaWcuQml6Q2FyZFJlYWRlciJd

https://play.google.com/store/apps/...SwxLDEsImNvbS5pbnRzaWcubGljLmNhbXNjYW5uZXIiXQ..

Xin đa tạ.

#40 Mr. tough, 18/11/12
    Last edited by a moderator: 18/3/13