TÁN GẪU Anh chàng này đã bắt hết 142 Pokémon ở Bắc Mỹ bằng điện thoại BlackBerry Priv

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi Alan, 10/8/16.

1. jEwUr.jpg

Sau 3.5 tuần và đi hơn 266 km, Roberto Vazquez (24 tuổi) tự hào mình là người đầu tiên ở Toronto (thuộc Canada) bắt được hết 142 Pokémon có sẵn ở Bắc Mỹ bằng BlackBerry Priv mà chỉ tìm xung quanh Greater Toronto Area (khu vực nội thành đông dân nhất ở Canada).

Sau khi đăng tải lên các trang mạng xã hội và hỏi những người chơi khác có đạt được thành tích tương tự hay không, Vazquez cảm thấy rất tự hào khi mình là người đang dẫn đầu.

"Tôi có một chút sợ sệt khi kiểm tra hóa đơn tiền điện thoại của tôi", nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp Vazquez cho biết sau khi đã "quét sạch" toàn bộ Pokémon trong thành phố của mình.​

Sau khi bắt đầu cuộc hành trình đi săn Pokémon vào ngày 07/08, Vazquez nói: "Ban đầu tôi chỉ chơi bình thường giống như những người khác, nhưng sau đó tôi bắt đầu quan tâm đến con số Pokémon mà mình bắt được, và tôi đã tập trung hết tâm huyết của mình để hoàn thiện bộ sưu tập".

Đã có những tranh luận xoay quanh lợi ích cho sức khỏe của việc chơi Pokémon kể từ khi trò chơi ra mắt, nhưng Vazquez không có bất cứ tranh luận nào về vấn đề này. "Bạn đi ra ngoài, bạn được ngắm nhìn thành phố, bạn gặp gỡ mọi người xung quanh và bạn sẽ không nghĩ về điều đó cho đến khi ở nhà nằm ngủ. Hãy quên P90X đi (chế độ tập thể dục đạt hiệu quả trong 90 ngày)". Với viên pin 3410mAh của BlackBerry Priv đã giúp anh catch 'em all một cách an toàn và thành công!

Tham khảo thêm:
    Tham khảo CB
    Techrum​

Alan

Alan
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. hoangtrang116

hoangtrang116
    Expand Collapse

Well-Known Member

có cái gì đang diễn ra ngoài xã hội kia mà BB10 không thấy gì nhỉ ? lạc hậu quá rồi.

3. SumitomoHCM

SumitomoHCM
    Expand Collapse

Member

Hôm qua đi dạo cv Tao Đàm, hóng mãi đc em pokemon ngay gốc cây, đi lại gần để bắt thì xuất hiện...Thêm 2 con cỡ 50-60 kg đang ngồi tỏn tẻn với nhau, làm giật bắn cả người!

quangthang50k thích bài này.
  4. phamduong007

phamduong007
    Expand Collapse

Member

Vấn đề là bắt đc Pokemon rùi sao nữa? Chỉ bắt xg để đó thui ah các bác? Có mang đi đánh nhau đc ko?

5. phongdenny

phongdenny
    Expand Collapse

Member

một hình thức PR quản cáo Priv cũng khá hay hihi

6. Huy Phạm

Huy Phạm
    Expand Collapse

Member

Dĩ nhiên là có rồi bác, đánh nhau đẫm máu lắm, tuyệt vời ông mặt trời bác à.