[Android] UPDATE: Google Map 6.7

Thảo luận trong 'Phần Mềm - Công Cụ Tiện Ích' bắt đầu bởi bringidea2life, 11/5/12.

1. [Android] UPDATE: Google Map 6.7 Tested on Playbook

Google vừa chính thức giới thiệu phiên bản 6.7 cho ứng dụng Google Maps trên Android. Tính năng mới mà hãng thêm vào đó là Google Offer, giúp người dùng tìm những mặt hàng, dịch vụ đang có mức giá tốt hoặc giảm giá ở xung quanh mình. Chức năng mới thứ hai đó là việc điều hướng trong nhà. Với tính năng này, người dùng tại Nhật và Mỹ có thể xem lược đồ hoặc hình ảnh 360 độ của nơi mà họ dự định đến, từ đó quyết định nhanh chóng sẽ ra vào tòa nhà đó như thế nào và cần phải đi những đâu để đạt được mục đích của mình.

Nói về tính năng bản đồ trong nhà, Google cho biết họ đã triển khai dịch vụ này từ tháng 11 năm ngoái. Những doanh nghiệp đã thêm vào sơ đồ kiến trúc của nơi mà họ kinh doanh bằng ứng dụng Google Maps Floor Plans. Với kho dữ liệu ngày càng phong phú, việc định hướng trong nhà của Google Maps sẽ chính xác và phong phú, đa dạng hơn. Thậm chí người dùng còn có thể xem bản đồ cho từng tầng của một tòa nhà nữa.

Google Maps giờ đây cũng đã tích hợp Google Business Photos, một tính năng xem ảnh toàn cảnh 360 độ của một cửa hàng nào đó. Bạn có thể đang ngồi ở nhà và xem cửa hàng đó bán những gì, bài trí ra sao, bạn sẽ phải đi đến kệ nào để mua được món hàng mong muốn. Thật đáng tiếc là tính năng này chỉ mới dùng được ở Mỹ và Nhật mà thôi. Hi vọng Google sẽ sớm phổ biến nó ra nhiều quốc gia khác.

<Nguồn Tinhte.vn>
    <Convert bringidea2life>

bringidea2life

bringidea2life
    Expand Collapse

Member

#1 bringidea2life, 11/5/12
    Last edited: 24/6/12
    tt_kh74 thích bài này.
  2. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cho mấy cái hình ứng dụng từ PB để giới thiệu sẽ hay hơn nhỉ?

3. bringidea2life

bringidea2life
    Expand Collapse

Member

Không khó để có SS từ PB nhưng phải thừa nhận sự thật đau xót là PB rất khó bắt GPS nên chưa có điều kiện để test Navigation.
    Chức năng Indoor đã thấy rõ. Còn giao diện không thay đổi gì nên tạm thời hoãn đưa SS.

4. tula...

tula...
    Expand Collapse

Member

Sao add vào Playbook đâu có nhận đâu bác :(

5. bringidea2life

bringidea2life
    Expand Collapse

Member

Bạn nói nhận cái gì cơ?
    Để sử dụng Indoor Map bạn phải sử dụng Navigation với GPS. Nếu không bạn chỉ thấy được bản đồ 2D thôi.

6. tula...

tula...
    Expand Collapse

Member

Nghĩa là em cài vào Playbook nhưng ko được đó bác. Bản 6.4 lúc trước em cài nó cũng ko được luôn. Em cài bằng DDPBInstaller đó bác

7. bringidea2life

bringidea2life
    Expand Collapse

Member

Bạn đang dùng OS phiên bản nào? Hiện tại mình đang chạy bản 2.0.1.358.
    Mình bắt đầu cài Google Map từ bản 6.2 -> 6.4 -> 6.7 không gặp khó khăn gì. Một lần chạy ở bản 6.4 ngồi trong nhà thì tự nhiên thấy bắt được GPS (hình như đúng hôm có sao băng) nên test được Navigation, còn từ sau hôm đó thì tịt hẳn không thấy có tín hiệu nữa nên chưa test với bản 6.7.

8. tula...

tula...
    Expand Collapse

Member

Mình cũng bản 2.0.1.358 mới nhất đó bạn. Ko hiểu sao mình cài vào Playbook thì Google Map này ko vào, mặc dù những phần mềm khác thì mình vẫn cài được bình thường :(

9. rainnyday92

rainnyday92
    Expand Collapse

Member

Bản này vẫn ko vào đc phần Settings, đến hiện tại thì vẫn chưa thấy bản nào ổn định = bản 6. 2 :rolleyes5cz:

10. trongvongbankinh

trongvongbankinh
    Expand Collapse

link không down được bác ơi :(