CHIA SẺ [5 TIPS Ngày Thứ 5] Có thể bạn chưa biết hoặc đã quên!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Zerostar, 4/7/13.

1. 5TIPS.jpg
    Xin chào các bạn, thứ 5 tuần này chuyên mục "5 TIPS thứ 5" lại gửi tới các bạn 5 thủ thuật hữu ích có thể bạn đã quên hoặc chưa biết. Hi vọng sẽ giúp các bạn sử dụng BlackBerry được tốt hơn.

1. BlackBerrry Messenger không lưu lịch sử chat đôi khi khiến nhiều bạn lỡ tay đóng nhầm khung chat quan trọng. Thay đổi tùy chọn này bằng cách vào BBM > Options > Save Chat History chọn Media Card (Thẻ nhớ) hoặc Device (Điện thoại)​

2. Để có thể tháo thẻ nhớ ra khỏi máy một cách an toàn cho dữ liệu của bạn, trước khi tháo từ màn hình chính chọn Options. Chọn Media Card (hoặc Memory). Nhấn phím Menu và chọn Remove Media Card. ​

3. Chức năng Device Analyzer của BlackBerry OS 7 giúp bạn quản lý BB của mình hiệu quả hơn. Bạn vào Options > giữ ALT và bấm lần lượt BBDA (!!5*) để Enable tính năng. Bạn sẽ thấy thông báo: BlackBerry Device Analyzer enable in Options Application > OK

4. Giữ phím Alt và bấm phím aA trái để lock phím Number và viết số thoải mái mà không cần giữ Alt. Để bỏ nhấn lại phím aA

5. Để viết 1 ký tự đặc biệt, bạn có thể giữ các phím chữ cáidi chuyển Trackpad khi ở trong chế độ soạn thảo.​

Vì hiểu biết có hạn, Zerostar sẽ rất vui nếu nhận được các thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng BlackBerry của các bạn và sau đó sẽ chia sẻ cho tất cả thành viên của BlackBerryVietnam.net trong chuyên mục 5 TIPS Thứ 5. Khi post thủ thuật Zerostar sẽ để lại tên của thành viên đã chia sẻ. Các bạn có thể gửi thủ thuật về cho mình theo email zerostar.ninhanh@gmail.com hoặc sử dụng chức năng gửi tin nhắn trên diễn đàn. Cảm ơn các bạn!
    BlackBerryVietNam.net

Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Zerostar, 4/7/13
    Last edited by a moderator: 14/8/14
  2. thefirstpro

thefirstpro
    Expand Collapse

Member

làm sao để lấy lại 1 group bb tạo ở máy cũ ,bi jo chuyển sang máy mới mà quên mất group hả bạn

tybb_vinhcuu thích bài này.
  3. beoandlun

beoandlun
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có thêm cái hình minh họa nữa thì dễ hình dùng hơn :D

4. fanmytamus

fanmytamus
    Expand Collapse

Member

mình dùng OS 7 mà sao khi ấn BBDA xong như bạn hướng dẫn ko thấy báo BlackBerry Device Analyzer enable in Options Application là sao nhỉ? bác nào biết chỉ dùm với

5. nina.bb

nina.bb
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bổ sung thêm xíu: OS 6+. Mục 2 - Device > Storage > Menu > Safely Remove Media card.

6. rockiessoul

rockiessoul
    Expand Collapse

Well-Known Member

Xài 99, cái mục remove media card không có tác dụng, vì đằng nào cũng phải tháo pin mới lấy được thẻ ra.:D

deathchuck thích bài này.
  7. LiemBerry

LiemBerry
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác xem lại. Vào mục Option. Giữ bấm bbda được mà. Ok. Rồi vào search "Device analyzer" test vài mục trong đó.

Zerostar thích bài này.
  8. fanmytamus

fanmytamus
    Expand Collapse

Member

thì mềnh cũng đã vào option xong làm theo hướng dẫn mà sau khi giữ alt và ấn bbda nó chẳng cho ra kết quả j cả :( vậy là sao ta? hay có cần kích hoạt j ko?

9. LiemBerry

LiemBerry
    Expand Collapse

Well-Known Member

Kì vậy ta. Mình cũng bó tay :D

10. LiemBerry

LiemBerry
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bác thắc mắc đúng cái e cũng đang cần biết. Bữa e fai coi lại cái contact cũ, nhờ add Pin mới của e lại vào group =))