CHIA SẺ [5 TIPS Ngày Thứ 5] Có thể bạn chưa biết hoặc đã quên! 6/6/2013

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Zerostar, 6/6/13.

1. [​IMG]
    Chào các bạn :). Tuần này như thường lệ, chuyên mục TIPS Thứ 5 sẽ có 5 thủ thuật có thể bạn chưa biết hoặc đã quên. Mong rằng 5 Tips của tuần này sẽ có ích cho các bạn .
    1. Sử dụng Auto text sẽ giúp bạn tiết kiệm được rất nhiều thời gian khi không cần phải viết đi viết lại các từ, câu lặp lại trong quá trình làm việc.Ví dụ bạn thường phải viết Cộng hòa xã hội chủ nghĩa VN… Bạn hãy vào Options > AutoText > Menu > New điền vào "Replace" cụm “CHXH” và ô "With" cụm "Cộng hòa xã hội chủ nghĩa VN" rồi Save lại. Khi viết các văn bản tiếp theo bạn chỉ cần viết CHXH sẽ được cả câu mà bạn mong muốn.
    2. Để có thể nhìn được rõ nhất mức độ mạnh yếu của sóng tại khu vực bạn đang đứng hãy từ Home Screen bấm tổ hợp phím Alt+ NMLL. Cột sóng sẽ hiển thị thành số thay vì biểu tượng. Từ -90 đến -50dBm là sóng khỏe và số này càng ổn định, ít biến thiên thì máy bạn càng đỡ tốn pin.
    3. Tại Home Screen bấm tổ hợp phím Alt + LGLG sẽ hiện ra bảng Event Log. Bảng này sẽ hiển thị những gì BB vừa thực hiện. Qua đó bạn sẽ biết được BB vừa làm việc gì “ngầm”. Sau đó chọn Menu > Clean để xóa bỏ log giảm tải một phần bộ nhớ cho BlackBerry.
    4. Để sử dụng phím tắt cho BlackBerry, đối với các OS cao thì tùy chọn này dễ dàng được thấy trong Option > Theme. Tuy nhiên với các OS thấp hơn thì bạn cần vào Phone > Option > Gereral Option > Dial From Home Screen : chọn No thì sẽ sử dụng được cac phím tắt tại Home Screen
    5. 27. Bạn ở nơi có nhiều mạng wifi đã lưu? Bạn chỉ muổn nó kết nối vào 1 mạng mình muốn, hoặc để ngăn không cho điện thoại kết nối vào 1 mạng Wi-Fi đã lưu, trên màn hình chính, hãy nhấp vào vùng kết nối ở phía trên cùng của màn hình, hoặc nhấp biểu tượng Manage Connections Nhấp Set Up Wi-Fi > Saved Wi-Fi Networks Chọn một mạng Wi-Fi đã lưu. Menu > Disable
    Tạm thời kho thủ thuật của mình còn tương đối, tuy nhiên sắp tới, nếu muốn duy trì chuyên mục này, có lẽ sẽ cần sử trợ giúp của các bạn. Các bạn có thể comment trực tiếp thủ thuật hay ở phía dưới hoặc gửi tin nhắn cá nhân cho mình. Mình sẽ tổng hợp và đưa vào chuyên mục này, qua đó giúp ích được nhiều người. Mình cũng sẽ để nickname người đã đóng góp ở mỗi thủ thuật. Cảm ơn các bạn đã luôn ủng hộ "5 TIPS NGÀY THỨ 5".

Hy vọng rằng những thủ thuật này sẽ hữu ích cho các bạn!

BlackBerryVietNam.net

Các file đính kèm:

Kích thước:
      109.1 KB
      Đọc:
      303
    Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Zerostar, 6/6/13
    Last edited by a moderator: 6/6/13
    intotn, Ho Hiep, kimtuoc and 11 others like this.
  2. rockiessoul

rockiessoul
    Expand Collapse

Well-Known Member

5 Tip này đều nhớ hết, thanks....

3. hatcatcon

hatcatcon
    Expand Collapse

Member

Hay quá bác chủ ơi.

4. thacsign

thacsign
    Expand Collapse

Member

Bác đưa thêm các thủ thuật,các phím tắt khi dùng Operamini xem.Em thấy nó rất hay đấy.Như là dùng phím *,# với các phím số,với trackpad ấy,rất tiện dụng!