CHIA SẺ [5 TIPS Ngày Thứ 5] Có thể bạn chưa biết hoặc đã quên! 16/5/2013

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Zerostar, 16/5/13.

1. [​IMG]
    Bạn có thể đã tìm được vô số topic tổng hợp thủ thuật trên forum này hay forum khác. Bạn có thể là người dùng BlackBerry lâu năm và "chẳng có thủ thuật nào" mà bạn không biết cả. Bạn cũng có thể thấy những thủ thuật dưới đây mình đều biết cả rồi. Nhưng không phải ai cũng được như bạn. Cũng không phải bạn có thể nhớ được tất cả các thủ thuật dù đã biết phải không?

Bạn cũng có thể đã thấy 5 thủ thuật dưới đây tại BBVN.net, nhưng mục đích của topic này là nhắc bạn những thủ thuật có thể bạn đã vô tình quên, hoặc cũng có thể bạn chưa biết để áp dụng những thủ thuật hữu ích này trên BB của mình vào thứ 5 hàng tuần. Những thủ thuật không theo quy luật hay chủ đề gì cả. Tùy từng OS mà bạn có thể thực hiện được hay không. Khi có thắc mắc gì hãy hỏi ngay tại topic này để được giải đáp.
    1. Bạn thấy các Email của bạn cứ sau một khoảng thời gian lại bị xóa? Thường thì là 1 tháng 1 lần. Mặc định BlackBerry để chế độ này. Bạn có thể thay đổi khoảng thời gian xóa hoặc để "Forever" trong Message - Option - Message Display and Actions - kéo xuống dòng cuối cùng Days To Keep Messages và chọn thời gian bạn muốn.
    2. Gán thao tác/ứng dụng cho phím tắt (Conveniont Key) Options - Screen/Keyboards Convenience Key (Đối với OS 6 hoặc 7 bạn dễ dàng tìm được cụm từ Convenience Key trong Options với chức năng Search) tùy chỉnh Right Side, Left Side Convenience Key chọn ứng dụng sẽ chạy khi bấm phím tắt này rồi Save.
    3. Hạn chế được việc ảnh hưởng của sóng điện thoại đến não của bạn và tiết kiệm pin với chức năng Auto On/Off của BlackBerry. Để kích hoạt chức năng rất hay này bạn vào Options - Auto On/Off chọn giờ bật (Turn On At) và tắt (Turn Off At) của ngày thường và ngày nghỉ.
    4. Bạn bị chuyển History hay Miss Call vào trong Message của BlackBerry và cảm thấy thực sự khó chịu? Mặc định của một số bản ROM có tùy chọn đó. Bạn chỉ cần vào Phone Call > Menu > Option > Call Logging và tích vào None.
    5. Một thủ thuật nhỏ giúp tiết kiệm được tương đối pin cho các bạn: Vào Option > Screen/Keyboard chỉnh Backlight Brightness: từ 10 đến 50 thay vì mặc định là 100, chỉnh Backlight Timeout: từ 10s đến 20s thay vì 30s như mặc định.
    Hy vọng rằng những thủ thuật này sẽ hữu ích cho các bạn!
    BlackBerryVietNam.net

Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

intotn, foolishboy, nina.bb and 2 others like this.
  2. phandan080388

phandan080388
    Expand Collapse

Member

Mình muốn save tất cả mail trên Z10 thì làm sao vậy bạn? Mail trên máy mình chỉ giới hạn trong 1 khoảng thời gian thôi, các mail trước đó không xem được. :)

3. shoppleiku

shoppleiku
    Expand Collapse

Member

Mình tìm mãi mà không thấy chỗ nào ghi âm trên máy z10. Nhờ mọi người chỉ giúp. Thanks

4. phandan080388

phandan080388
    Expand Collapse

Member

Bạn vào app Reminder, new entry, nó có voice note đó bạn. Không thì bạn tải app trên BBWORLD về cũng được :)

Zerostar thích bài này.
  5. shoppleiku

shoppleiku
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn, đã tìm thấy.

6. nina.bb

nina.bb
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thích cái tip 5 và hầu như giữ nguyên tip 2 cho camera. :Popo39:

Zerostar thích bài này.