Đã có bác nào gặp trường hợp này với Playbook chưa?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi tdhieuvn, 23/9/11.

1. Mình đang dùng bình thường, rồi để 1 chỗ. Đi vắng 1 tuần về. Rồi bật lên thì có hiện tượng như thế này: đèn đỏ nháy 2 lần, nghỉ 3 giây, lại nháy tiếp 2 lần. Tưởng hết pin, cắm sạc hơn 2h, vẫn không thể bật lên được. Vẫn nhấp nháy như trên. Trước khi mang đi bảo hành ở Dâu đen, các bác vui lòng chỉ cách xem có tự xử lý được không? Xin cảm ơn trước.

tdhieuvn

tdhieuvn
    Expand Collapse

Member

2. w_clock

w_clock
    Expand Collapse

Well-Known Member

lưu ý bác xạc đúng bằng xạc của PB nhé vì xạc của BB không đủ dòng, mình đã bị như bạn xác đúng bằng xạc của PB mới được a!

3. tdhieuvn

tdhieuvn
    Expand Collapse

Member

Mình vừa nhờ bác Google tìm theo dòng "how to handle when the light of blackberry playbook blinking", hóa ra là cũng có nhiều trường hợp bị như mình rồi. Họ hướng dẫn fix lỗi trên Youtube đây (để mai thử xem sao):

4. tamnlt

tamnlt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Làm như bác thì sẽ mất hết dữ liệu, tình trạng này bác làm theo em nhé... em đã làm cho gần 5 em sống lại...

Sạc bằng sạc PlayBook cho đến khi đèn báo đầy pin (đèn xanh đứng im)...
    Mở bằng nút nguồn... nếu có hiện tượng 1 đỏ 3 xanh (vàng) ... thì dùng tổ hợp phím hard reset (nguồn + tăng + giảm volum) giữ khoảng 5 giây... nếu hiện lên bảng power off + stand by + restart thì thành công rồi nhé... còn không lên thì bắt buộc up lại os

CHúc thành công

5. tdhieuvn

tdhieuvn
    Expand Collapse

Member

Đã thử theo cách của bác, không ăn thua. Chắc phải up lại os thôi.
    P/S: Cuối cùng thì dùng BDM để up lại OS thì ngon lành, có điều là các APP đã cài thêm trước đó mất sạch.

6. a_letter1712

a_letter1712
    Expand Collapse

Member

Bác tamnlt ơi, cho em hỏi cách up lại os cái, mua máy về lại cứ thấy Blackberry ID là tên người khác mà ức ;)) bác giúp em nhé, em cảm ơn nhiều :X

7. sonnguyenthach

sonnguyenthach
    Expand Collapse

Well-Known Member

Vuốt từ trên xuống, vào phần Security vào Security Wipe, sau đó gõ blackberry, khởi động lại là xong. Blackberry ID cũ sẽ bị xóa, mọi thao tác diễn ra trong khoảng 1'30" là xong (ko tính phần Update nhé, cái này tùy thuộc vào tốc độ mạng của bạn)

8. a_letter1712

a_letter1712
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn rất là nhiều, nếu có thể tớ sẽ cảm ơn bạn 1000 lần vì đã giúp tớ giữ vững độc lập chủ quyền lãnh thổ ;))

9. imquoc

imquoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

CHo mình hỏi máy thỉnh thoảng bị treo thì là do vấn đề gì với. Tình trạng này xảy ra làm mình rất bực mình dù chạy các chương trình cũng đâu có nặng lắm

10. vanthufsc

vanthufsc
    Expand Collapse

Banned

lạ nhỉ, chưa găpk bao gio